Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรเจ็คทำพัดลมเป่าแรมแบบไม่ต้องเอาหนีบแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเอาพัดลมตัวบางมาจากแผ่นระบายความร้อนโน้ทบุ๊คที่มันจะมีอยู่ 3 ตัว เอามาแค่ 2 ตัวมาต่อกันจะมันได้ความยาวเท่าความยาวแรมพอดี จากนั้นใช้เทปกาวอีพ๊อกซี่ (กาวแรงยึดเหนี่ยวสูง) ติดเข้าไปกับสันแรม แค่นี้มันก็มั่นคงแน่นหนา (ไม่มีรูปให้ดูนะนึก ภาพเอาครับเป็นยังนั้นแหล่ะ) ส่วนเรื่องฟืนไฟ มันใช้ไฟ 5V จากพอร์ต USB ผมก็ไปแกะเอาสาย option USB ที่เค้ามักจะแถมมากับเคสมาตัดเอาแค่ปลั๊กต่อเข้ากับเมนบอร์ด แล้วก็บัดกรีสายไฟพัดลมเข้าไปเป็นอันใช้ได้ ปัญหามีอย่างเดียวคือมันจะทำงาน(ตลอดเวลา)ทันทีแม้จะยังไม่กดสวิตเปิดเครื่องแค่นั้น .... แค่นี้ครับพอเป็นแนวทาง

Comment

คนไทยหัวใจลูกทุ่ง อิอิแหล่มเลิศ

Comment

งามแท้

ปล. คุณที่อยู่ในลายเซ็นคุณtarronอ่ะ 555+ ล้อเล่น สวยงามคับ สวยงาม

Comment

Originally posted by boboman23 View Post
          สุดยอดเลยครับ......ไอเดียดีครับ ....แต่....มันจะไม่สั่นจนทำให้แรมหลวมเหรอครับ
          ผมก็คิดอยู่ อาจหลุดได้แน่ ชุดพัดลมนี่อ่ะ

แต่ถ้าพัดลมรอบเบาๆ ก็คงไม่เป็นไรมั้ง

Comment

ที่ผมเคยทะนะ พัดลม8เซน ละเอากาว2หน้าแปะติดกับแรมเลย -*-เย็นมากขอบอก

Comment

เเรมมันจะไม่หลวมเหรอคับ

Comment

ผมก็ว่างั้นหละครับมันไม่สั่นเหรอครับแบบนั้นแรมจะไม่หลวมเอาเหรอ

Comment

ก็ไม่นะครับ ติดมาเป้นเดือนๆ ปกติสุขดีทุกอย่าง แรมไม่เคยร้อนเลย หุหุ

ตอนนี้ใช้พัดลมแรมที่ขายในห้องit แรมผมร้อนเลย - -*

Comment

กำๆๆๆ

Comment

ไอเดีย สุดยอดครับท่าน

Comment

สุดยอดเรยงับ คิดได้ไงอ่า แหล่ม จิงๆ คราบ ท่านอาจาร ^^

Comment

Working...
                        X