Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมมี home theater lg 5.1 อยากต่อกับคอมรบกวนผู้รู้แนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมมี home theater lg 5.1 อยากต่อกับคอมรบกวนผู้รู้แนะนำทีครับ

คือผมอยากเอาเครื่องเสียง 5.1 ต่อกับคอมเพื่อเอามาดูหนัง เล่นเกมส์ บลาฯ ฯ ทีนี้พอต่อไปแล้วมันก็ได้แค่เสียงออกแค่ซ้ายขวา แบบไม่เป็น 5.1 ครับ

อยากทำให้เป็น 5.1 ต้องซื้ออะไรมาต่อ มาแปลงเพิ่มบ้างครับ รบกวนผู้รู้แนะนำที

รายด้านหลังของเครื่องเสียงกับ เมนบอร์ด

ต้องชื้อซาวการ์ด 5.1 มาใช้เพิ่มเติมครับ เพราะช่องต่อหลังเมนบอร์ดมันต่อได้แค่ 2.0 หรือ 2.1 เท่านั้น (ช่องสีเขียว)

Comment

ออก 5.1 ไม่ได้ครับ เพราะรุ่นนี้ แอมป์กับ เครื่องเล่นอยู่ในชุดเดียวกัน ป้อนสัญญานขาเข้าได้แค่ สเตอริโอครับ

ส่วนที่ออกจากหลังบอร์ด มันต้องเซตในไดร์เวอร์ครับ แล้วใช้สายเพิ่มมาอีก2เส้น เสียบให้ครบ 3 รู ครับ

สรุปคือ ถ้าจะใช้แอมป์ชุดนี้ ต่อกับคอมให้เป็น 5.1 ทำไม่ได้ครับ

Comment

Working...
      X