Announcement

Collapse
No announcement yet.

SLT.Group วันนี้เสนอตอน "ที่ครอบPSUหลักสูตร์รวมรัดใน20นาที"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SLT.Group วันนี้เสนอตอน "ที่ครอบPSUหลักสูตร์รวมรัดใน20นาที"

ก็ไม่มีไรมั๊ก แค่มาบอก ร๊ากผั๊วะ ไม่ใช่แระ

วันนี้ มาในแบบที่ว่า อย่าแน๊ะนำ ให้ลองไปหามาทำกันดู สำหรับคนที่อยากมีและ คิดจะทำที่ครอบ PSU แบบบ้านๆ ฉบับ SLT.

ผมอยากแน๊ะนำ เจ้าแผ่น "พาสวู๊ด" มาแทน อะคีริค ที่เราๆ คุ้นเคยกันนะครับ เพราะอะไร? เพราะว่ามันทำงานง่ายกว่า อะคีริคเยอะครับ
    ทนน้ำ และ ตัดง่าย ดัดง่าย กว่า อะคีริคมากๆ สำหรับงานที่ต้องทำสี และไม่ต้องการความใส

หา "พาสวู๊ด" ได้จากที่ไหน ก็แน๊ะน้ำ ร้านทำป้ายเลยครับ ผม ตจว ก็หาลำบากครับ ลองบากหน้าเข้าไปถามเค้าดูครับ เลือกที่จะมาทำ
    ที่ครอบ PSU นี่ ผมว่า 3 ม.ม. กำลังดี มากๆครับ ขอบคุณเทพๆ มอดเดอร์ หลายๆท่านนะครับ ที่ทำให้ผม ออกจากกะลา มารู้จักกับ
    "พาสวู๊ด"

อันนี้ ผมขอซื้อเค้ามา ราคา ตจว 100 บาท ครับ แถมๆ เศษ 10 มม มาหน่อย

สัมผัสแรก มันเบาม๊วกกก หลับสบายแม้วัน มามาก ไม่ใช่ละ มันเบาจริงๆครับ พอๆกับฟิวเจอร์บอร์ดหรือหนักกว่า นิดหน่อย

มาเริมกันเลยครับ วัด ขนาดความสูง ของPSU ในเครื่ององท่าน และ ส่วนยาว ส่วนลึก เผื่อตอนดัดโค้งใว้ ซัก ครึ่งเซน นะครับ

วัดๆ ขีดๆ เขียนๆ

จาก มันทำง่ายกว่าอะคีริค คือ เราแค่เอาคัตเตอร์คมๆ กรีด 2-3 ที มันก็ขาดแล้วครับขนาดความหนา 3 มม ถ้าอะคีริค แข็งกว่าเยอะ

และ อีกอย่าง มัน ดัดได้ง่ายมาก ผมว่า แค่ไดร์เป่าผมก็ พอจะ งอเจ้าพาสวูดได้นะครับ จะพับกับ ขอบโต๊ะ หรืออะไรก็ง่ายครับ
    แต่ผมมันถือ คติประจำทีมโชว์ลาว คือ "ทำเรื่องง่าย ให้ ยาก" ใงครับ กิกิ

จัดเจ้าเครื่องมือที่ทำทิ้งใว้ในกระทู้ก่อน มา ใช้ซะ กระทู้นี้ใงจ๊ะ "กด"

และนี่ คือ ผลงานของมัน

เป่าให้ร้อนก่อนนะครับ ถึงค่อยๆพับ ปล. พาสวูดนี่ ใหม้เร็วมากครับ ถ้าใช้ฮ๊อตกัน ต้องระวังนิด ครับ ผมใหม้ไปหน่อย

เสดเละ ง่ายจัง!! ทั้งหมดที่ผมขี้โม้มา ใช้เวลาแค่ 20 นาที จริงๆครับ ที่เหลือ ก็ รอทำลาย พ่นสี หรือจะต่อ ยอดอะไร ก็ สุดแล้วแต่ครับ แต่ผมดูแล้ว แข็งแรง และ ฉลุลายง่าย
    แน่ นวลลล ฮี่ๆๆ

ลองดูนะครับ แค่มี ไม้บรรทัด ไดร์เป่าผม คัตเตอร์คมๆ ขอบโต๊ะ ขอบเตียง หรืออะไรก็ได้ ที่ได้ฉาก และ แผ่น พาสวูด ท่านก็จะได้ ที่ครอบ PSU
    แบบของเราเอง ที่ น่าภาคภูมิใจครับ

ขอได้รับความขอบคุณ จากใจ "ทีมงานโชว์ลามทีม" ครับ สวัสดี.....

Comment

Comment

นานๆตาเอกจะมีอะไรให่ๆมาโชว์

Comment

ตาเอกโชว์เทพอีกแล้ว ตามชมคับ เดี่ยวว่างๆจะหาไรมาเจาะเล่นบ้างคับ ^^

Comment

Comment

พาสวูดน่าใช้จัง

Comment

Working...
              X