Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอแนวทางการแต่งไฟpc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอแนวทางการแต่งไฟpc

มือใหม่แต่งpcแบบธรรมดาไม่หรูหราอะไรมากพอไปวัดไปวา ตอนนี้เหลือพัดลมอีก2ตัวที่ยังว่าง คือด้านหลังที่เป็นไฟสีม่วงนั้นจะเอาออก อีกที่คือ ด้านบนข้างๆพัดลมคอแซตัวขวายังว่างอยู่ และก็สายถัก(คงไม่พ้นแดงดำเพราะมาแนวนี้แล้ว) และไฟRGB ผมเลยอยากจะขอคำแนะนำพี่ๆหน่อยครับว่าเอาพัดลมสีอะไรดีผมอยากได้แบบโชว์เครื่องนิดๆหนะครับ ถ้าใส่แดงด้านหลัง และสีขาวด้านบนที่ว่าง มันจะโอกว่าใส่แดงหมดเลยไหมครับ หรือ ใส่ขาวทั้ง2 หรือแดงให้ครบไปเลย แนะนำทีครับแบบไหนดีรวมถึงไฟRGBด้วยเล่นสีอะไรดีให้ตัดกันดูชัดๆแต่สวยเข้มตัดกันแบบลงตัว หรือควรจะเอาไฟRGBมาติดปรับแสงเล่นดูก่อนว่าชอบแบบไหนค่อยเลือกพัดลม

..

Comment

เนียนครับ อัดซิงค์แจ่มๆสะตัว ก็สวยพอตัวเลยครับ

Comment

มาแดงแล้วก็พัดลมไฟแดงไปเลยสิครับ แนะนำ ThermalTake Riing ครับ

http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=4441

Comment

ตอนนี้เซงกับเคสละครับ ไฟ nzxt ไม่ติด เซงสุดๆ เคสนี้พอไม่มีไฟ NZXT เรียบร้อยเลยดูธรรมดาไปเยอะ

Comment

แนวผมสไตล์บ้านๆ

Comment

Originally posted by nawapon100 View Post
              [ATTACH=CONFIG]3348235[/ATTACH]

แนวผมสไตล์บ้านๆ
              ไฟของพัดลมcoolermasterจะอ่อนกว่าคอแซใช้ปะพี่ ถ้าติดเต็มเคสน่าจะสวย

Comment

Originally posted by artith23 View Post
                ไฟของพัดลมcoolermasterจะอ่อนกว่าคอแซใช้ปะพี่ ถ้าติดเต็มเคสน่าจะสวย
                ใช่ครับ 2 ตัวบน เป็น Cooler master อีก 2 ตัวเป็น corsair ครับ

Comment

ผมใช้พัดลมไม่มีไฟครับ เพราะบางทีเปิดเครื่องไว้แล้วนอน มันแยงตา
                  ส่วนไฟ Led Strip หาซื้อตามร้านขายหลอดไฟใหญ่ๆหน่อย หรือ Lazada ครับ มีให้เลือกเยอะ ปิด-เปิด เปลี่ยนสีได้ ปรับจังหวะได้

พัดลมติดเคสมาผมว่าใช้ดีนะครับ เย็นดีเงียบด้วย
                  ถ้าอยากได้เงียบกว่าเดิม แนะนำ Gelid silent ครับ

Comment

Comment

Working...
                    X