Announcement

Collapse
No announcement yet.

[GT] Cougar QBX Build Log (ฝาข้างใส และ ใส่ PSU ยาวเกิน 140mm)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [GT] Cougar QBX Build Log (ฝาข้างใส และ ใส่ PSU ยาวเกิน 140mm)

*** เคสยังไม่เสร็จ เหลือเก็บรายละเอียด บริเวณ PSU มันโล่งไป เดี่ยวทำสติกเกอร์ติดซักหน่อย และอื่นๆ **

ส่วนฝาข้างใครอยากทำ ลงทุน Acrylic 50 บาท หาซื้อตามห้างทั่วไป หรือใครใกล้ร้านให้ตัดตามขนาดน่าจะประหยัดลงอีก 10-20 บาท
    อื่นๆ กาวสองหน้าบาง , สีสเปร์ย อันนี้ไม่ต้องทำก็ได้ แต่ถ้าติด acrylic ลงไปเลย จะเห็นกาวสองหน้าเป็นขาวขุ่นๆ สีไม่สม่ำเสมอ
    Last edited by Gadgeteer; 8 Aug 2015, 20:41:25.

สวยงามเรียบร้อยมากครับ

Comment

ชอบมากครับ

Comment

สวยครับ

Comment

ไอเดียแจ๋มมากครับ ว่าแต่ทำไมไม่หันพัดลมซัพพลายออกมาล่ะครับผมว่าสวยออกหรือ จขกท. น่าจะชอบแบบนั้น

Comment

สวยครับ ชอบๆ

Comment

Originally posted by comtoday View Post
              สวยงามเรียบร้อยมากครับ
              Originally posted by nakahahey View Post
              ชอบมากครับ
              Originally posted by i3ook View Post
              สวยครับ
              Originally posted by KOTONOHA View Post
              ไอเดียแจ๋มมากครับ ว่าแต่ทำไมไม่หันพัดลมซัพพลายออกมาล่ะครับผมว่าสวยออกหรือ จขกท. น่าจะชอบแบบนั้น
              มันใส่ได้ด้านเดียวครับ ไม่ได้ทำให้ยึดสลับด้านได้

Originally posted by sc View Post
              สวยครับ ชอบๆ

Comment

psu ยาวเกินมันจะใส่ กาดจอยาวๆไม่ได้

Comment

อันนี้ของผม

ยังไม่เรียบร้อยครับ ขาดอีกอย่างน้อย 3 ชิ้น หนักๆ

ใช้ PSU แบบ Modular ครับ จะเรียบร้อยกว่า
                  ของผมไม่ใช่ Modular เลยต้องยอมสละ SLOT SLIM ODD ด้านหน้าไปเป็นที่เก็บสาย พอจะยัดเข้าไปได้

Comment

Originally posted by methasitj View Post
                    psu ยาวเกินมันจะใส่ กาดจอยาวๆไม่ได้
                    ตามนั้นเลยครับ แต่ผม (เฉพาะผมนะ) ไม่สนใจการ์ดจอครับ เพราะแค่ธรรมดาก็ไม่ได้ใช้อะไรมาก ผมเลือกใช้บอร์ด Gig F2A88XN-Wifi เพราะครบทั้ง wifi และต่อ 3 จอได้เลย ไม่ต้องใช้การ์ดจอ

แต่สำหรับท่านที่จะใสการ์ดจอยาว แนะนำให้หา PSU ขนาดปกติ ยาวไม่เกิน 140mm ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by ab4966 View Post
                      อันนี้ของผม

[ATTACH=CONFIG]3354436[/ATTACH]
                      ยังไม่เรียบร้อยครับ ขาดอีกอย่างน้อย 3 ชิ้น หนักๆ

ใช้ PSU แบบ Modular ครับ จะเรียบร้อยกว่า
                      ของผมไม่ใช่ Modular เลยต้องยอมสละ SLOT SLIM ODD ด้านหน้าไปเป็นที่เก็บสาย พอจะยัดเข้าไปได้
                      รู้สึกเครื่องนี้จะแรง ไม่ธรรมดา

Comment

ใช้ cpu cooler ของอะไรครับท่าน
                        แล้วใช้ cpu อะไร
                        ผมใช้ A10-7700k กะ Hyper TX3 อยู่รู้สึกว่าร้อนแรงพอควร
                        ที่สำคัญ Asrock FM2A88X-ITX+ หาซิ๊งค์ใส่ยากมากมาย
                        ตัวของท่านผมใส่ได้เลย
                        เห็นแว๊บๆน่าจะเป็น Xigmatek ป่าวครับ

Comment

สวยครับ

Comment

Working...
                          X