Announcement

Collapse
No announcement yet.

สุดยอด NZXT H440 มีmod เพิ่มdrive dvd ได้ด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สุดยอด NZXT H440 มีmod เพิ่มdrive dvd ได้ด้วย

สวัสดีคร้าบบบบ

วันนี้ผมเอา ไอเดียเจ๋งๆมาฝากกัน
    คิดว่า เพื่อนๆบางส่วน คงจะรู้จัก NZXT H440 กันมาบ้างแล้ว
    (สำหรับใครที่ยังไม่รุ้จัก ตามลิ้งนี้เลย http://www.fpsthailand.com/forum/vie...?f=121&t=83175 )

ตามที่รู้กันมาแล้ว ข้อเสียของเจ้าตัว NZXT H440 คือไม่มีช่องไดร์ฟเบย์ 5.25 ด้านหน้าเคส
    ที่สำหรับเราๆ ที่เคยๆใช้ๆเคสต่างๆมา จะรู้สึกได้ว่ามันก็เริ่มจะไม่จำเป็นแล้ว แต่มันก็ยังสำคัญในบางโอกาส
    ส่วนมากคือเอาไว้สำหรับใส่ drive เล่นแผ่นDVD เพื่อบางที อยากinstallเกมจากแผ่น, ดูหนัง บลาๆ

คุณพี่คนนี้สงสัยคงหงุดหงิดกับการไม่มีdrive สำหรับใส่แผ่น เขาเลยลงทุน ทำช่องขึ้นมาเองเลย

จะเจ๋งแค่ไหนลองไปดูกันเลย

เป็นยังไงกันบ้างครับ เจ๋งมากๆเลยเนอะ แถมดูดีเข้ากับตัวเคสด้วยนะ
    ผมนี่อยากให้พี่เขามาช่วยเจาะช่องให้เลย ฮา

เข้าท่าแหะ

Comment

ช่ายครับบ ดูดีมากๆ เข้ากับเคสดีด้วย

Comment

ใช้วัสดุอะไร ตัดตรงช่องใส่อะครับ ผมอยากทำบ้าง

Originally posted by nzxt_th View Post
        สวัสดีคร้าบบบบ

วันนี้ผมเอา ไอเดียเจ๋งๆมาฝากกัน
        คิดว่า เพื่อนๆบางส่วน คงจะรู้จัก NZXT H440 กันมาบ้างแล้ว
        (สำหรับใครที่ยังไม่รุ้จัก ตามลิ้งนี้เลย http://www.fpsthailand.com/forum/vie...?f=121&t=83175 )

ตามที่รู้กันมาแล้ว ข้อเสียของเจ้าตัว NZXT H440 คือไม่มีช่องไดร์ฟเบย์ 5.25 ด้านหน้าเคส
        ที่สำหรับเราๆ ที่เคยๆใช้ๆเคสต่างๆมา จะรู้สึกได้ว่ามันก็เริ่มจะไม่จำเป็นแล้ว แต่มันก็ยังสำคัญในบางโอกาส
        ส่วนมากคือเอาไว้สำหรับใส่ drive เล่นแผ่นDVD เพื่อบางที อยากinstallเกมจากแผ่น, ดูหนัง บลาๆ

คุณพี่คนนี้สงสัยคงหงุดหงิดกับการไม่มีdrive สำหรับใส่แผ่น เขาเลยลงทุน ทำช่องขึ้นมาเองเลย

จะเจ๋งแค่ไหนลองไปดูกันเลย

เป็นยังไงกันบ้างครับ เจ๋งมากๆเลยเนอะ แถมดูดีเข้ากับตัวเคสด้วยนะ
        ผมนี่อยากให้พี่เขามาช่วยเจาะช่องให้เลย ฮา

ตัดด้วยอะไรครับ

Comment

Originally posted by hero38472 View Post
          ตัดด้วยอะไรครับ
          เห็นเขาว่า ตัดด้วยเครื่องโม่อะครับ
          (ภาษาอังกฤษ grinder เขาว่ามาแบบนี้อะครับ)

Comment

เนียนกริบ อย่างผมคงไม่มีปัญญา ตัวตัดไรพวกนี้ผมมีนะ

Comment

Working...
            X