Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนโฉม TT Armor Aluminum

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สวยงามจริงๆครับ..

Comment

Originally posted by Delivery69 View Post
      มันก็ลอกไม่ง่ายขนาดเอาเล็บไปสะกิตแล้วหลุดอะไรเงี้ยครับ

มันก็ทนได้ในระดับนึงแต่ไม่ถึงขั้นสีอบที่ออกมาจากโรงงานอะครับ

ตอนแรกผมก็แกะฝาทุกด้านของเคสออกหมดเลยครับเอาตัว rivet ที่ยึดตัวโครงเคสออกโดยการใช้สว่านเจาะออก

แล้วก็นำทุกส่วนไปล้างแฟ๊บครับถูเอาคราบมันออก

แล้วก็ทิ้งไว้ให้แห้งพยายามอย่าให้ฝุ่นจับ

แล้วพอหลังจากที่เราล้างแล้วอย่าพยายามใช้มือจับครับเพราะว่ามือเรามันมีความมันครับ

รอบแรกผมพ่นรองพื้นสีเทา พ่นบางๆก่อนครับแล้วก็ตากแดดจัดๆ รอสัก10-20นาทีค่อยพ่นทับอีกรอบแล้วก็เอาไปตากแดดครับ

แล้วก็รอสัก10-20นาที ค่อยลงสีจริง รอบแรกก็บางๆก่อนครับ แล้วก็เอาไปตากแดดรอ10-20นา

แล้วค่อยพ่นทับอีกรอบจนได้สีที่สม่ำเสมอกัน แล้วก็เอาไปตากแดดครั้งนี้ครั้งสุดท้านก็ตากมันไปเลยครับสัก

2-3ชั่วโมง วิธีของผมใช้แบบเนี้ยแหละครับ

อีกอย่างนึงคืออย่าพ่นทีเดียวพร้อมกันเยอะๆครับ

ขอบคุณมากๆครับ แต่งออกมาแล้วสวยจริงๆครับ

Comment

สวยมากครับ

Comment

Originally posted by sc View Post
          สวยงามจริงๆครับ..

ขอบคุณมากครับพี่

Originally posted by csanti2000 View Post
          ขอบคุณมากๆครับ แต่งออกมาแล้วสวยจริงๆครับ

ยังไม่มีอะไรก็ถามได้นะครับยินดีเสมอครับ

Originally posted by magnetic View Post
          สวยมากครับ
          ขอบคุณมากครับบบ

Comment

สวยงาม จริงๆ ( ชอบหัว predator ภาพที่9 อิอิ )
            ต้องเอา tagan bz ไปเพิ่มความงาม ^^

Comment

สวยครับ ดูเพลินดี

Comment

Originally posted by mezz View Post
                สวยงาม จริงๆ ( ชอบหัว predator ภาพที่9 อิอิ )
                ต้องเอา tagan bz ไปเพิ่มความงาม ^^
                ขอบคุณครับพี่ โอเคครับเดี๋ยวผมไปรับเจ้า tagan bz 700 มาเลี้ยงเองครับ แต่รบกวนพี่รอนิดนึงนะครับ

Originally posted by longdee View Post
                สวยครับ ดูเพลินดี
                ขอบคุณมากครับบบบบ

Comment

Working...
                X