Announcement

Collapse
No announcement yet.

หรือห้องนี้จะสิ้นมนต์ขลังไปซะแล้ว...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หรือห้องนี้จะสิ้นมนต์ขลังไปซะแล้ว...

รู้สึกว้าเหว่ทุกครั้ง ที่แวะมาห้องนี้ หรือไปอยู่ในเฟสบุ๊คกันหมด นึกถึงบรยากาศเก่าๆอุ๊ย!!

รกขออภัยครับ

พูดง่ายๆ เลยคือคนชอบ DIY มันน้อย อาจจะเพราะไม่มีเครื่องมือ(หรือมีไม่พร้อม),บวกลบคูนหารแล้วแพงกว่าซื้อ,เวลาว่างมีน้อย,ฝีมือไม่ถึง ฯลฯ

และ Boss MVP ขี้เกียจ ....

ห้อง cooling น่ะผมแนะนำปากจะฉีกล่ะว่า"ตะแกรงรังผึ้ง" ตรงช่องพัดลมหลัง ทำยังไงก็ใด้เอามันออกไปเต๊อะ

เอาคอเป็นประกันว่าทางลมในเคสจะใหลเวียนดีขึ้นมาก ก็เงียบ ... ไม่มีใครสนใจ แก้ปัญหาด้วยการเล่นน้ำอะไรนู่นแทน(เงินมี...แค่ไม่อยากทำ)

ผมก็ทำโน่นทำนี่อยู่บ้างเรื่อยๆ แต่คิดว่าคงไม่มีใครสนใจก็เลยไม่ใด้โพสใว้ แต่ก่อนมีแค่ใขควงกับค้อน

ทุกวันนี้เจียดๆเงินซื้อเครื่องมือใด้หลายชิ้นละ สว่าน,ลูกหมู,เลื่อยฉลุไฟฟ้า ฯลฯ คือทำแล้วมันสนุกดี ไม่ไช่จะขี้งกขี้เหนียวอะไรหรอก

Comment

ส่วนตัวไม่ค่อยว่างทำอะไรเท่าไหร่แล้ว ใช้งานอย่างเดียว ก็เลยไม่ได้แวะเข้ามาดูเลยครับ
      ปีก่อนซื้อ rotary tools มา (ภาษาไทยเรียกอะไร ใครรู้ช่วยหน่อยเน้อ จะให้แม่เค้าซื้อไว้ให้ที่บ้านอีกอันนึง) ว่าจะทำนู่นทำนี่ สุดท้ายก็ดองไว้ในกล่องนั่นล่ะ แทบไม่ได้แตะเลย

Comment

ผมก็ทำนะแต่ขี้เกียจเอามาใชว์ - - บางทีก็เหนื่อยๆ เสร็จแล้วก็นอน - - เมื่อก่อนทำเสร้จละ ต้องมีมาโชว์มาอวด เพื่อเพิ่มกำลังใจ เดี่ยวนี้รู้สึกปลงๆ 555+

เดี่ยวนี้อะไรๆก็สำเร็จรูปไปหมด ซื้อมาใส่คุ้มกว่าทำเอง -*-

เดี๋ยวว่าจะรื้อเปลี่ยน C ซัพพลาย เพราะมันไม่ค่อยนิ่ง - -
        Last edited by KOTONOHA; 22 Oct 2014, 23:23:29.

Comment

ยังหรอกครับพี่ ผมเองก็ทำเรื่อยๆ แต่คอมมันน้อยลง ไปทำอะไรที่มันไกล้ตัวแทนอ่ะครับ

Comment

Comment

ผมเลิกห้องนี้ไปตั้งแต่มีกระทู้ประจำจังหวัดและครับ
              แต่ความรู้หลายๆอย่างในห้องนี้ก็ยังมีมาตลอด
              ไอเดีย ต่างๆน่าสนใจเพียงแต่กระทู้เหล่านั้นหายไปในพริบตา ....

Comment

ผมเข้ามาดูตลอด แต่ไม่มีใครอัพอะไรเลย

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                  หรือห้องนี้จะสิ้นมนต์ขลังไปซะแล้ว
                  น่าจะทุกห้องอ่ะครับ เป็นไปตามธรรมชาติ

Comment

ยอมรับนะครับว่ามันเงียบจริงๆ ผมที่ต้องห่ างหายห้องนี้ไป ด้วยสุขภาพ และ สภาพรางกายที่ไม่พร้อม เข้าๆ ออกๆ รพ. เป็นว่าเล่น
                    ทั้ง มือ เท้า โห ครบเครื่องเรื่องสุขภาพ แต่ก็มาดูห้องนี้ บ่อยๆ เงียบวังเวงดีเหลือเกิน ยังดีใจนะครับ ที่มีหลายๆท่านยังแวะมาตอบกระทู้อยู่
                    แสดงว่ายังไม่ทิ้งกันไป ชิมิๆๆ หวังว่าซักวัน ห้องนี้ จะสนุกสนานเหมือนเดิม (แอบหวัง) ผมไม่ชอบดูในเฟสบุ๊ค มันดูไม่เป็นเรื่องเป็นราวเท่าไหร่ สู้ดูในกระทู้ไม่ได้นะ (ส่วนตัว)

Comment

Comment

ห้องนี้ไม่รู้ทำไมกระทู้ชอบหาย กระทู้เก่าๆที่บุ๊คมาร์คไว้ยังอยู่นะ

พอมาดูในห้องนี้กลับหาย ต้องดันกระทู้นั้นขึ้นมาถึงจะเด้งมาโผล่อีกครั้ง

Comment

ปกติ เค้าตั้งไว้เดือนนึง ถ้าไม่มีใครอัพ ก็หายจากหน้าหลัก
                          เท่าที่ดู ห้องอื่นก็ตั้งเดือนนึงเหมือนกันครับ
                          ก็ทำให้กระทู้ที่อัพเดทเด่นขึ้นนะ

ที่จริง แต่ละห้องน่าจะมีคลังกระทู้ เก็บกระทู้เก่าที่น่าสนใจ
                          แต่จะมีตรงนี้ ก็ต้องหาคนมาคัดกระทู้ ก็เป็นภาระนะ

Comment

Originally posted by m shifu View Post
                            ปกติ เค้าตั้งไว้เดือนนึง ถ้าไม่มีใครอัพ ก็หายจากหน้าหลัก
                            เท่าที่ดู ห้องอื่นก็ตั้งเดือนนึงเหมือนกันครับ
                            ก็ทำให้กระทู้ที่อัพเดทเด่นขึ้นนะ

ที่จริง แต่ละห้องน่าจะมีคลังกระทู้ เก็บกระทู้เก่าที่น่าสนใจ
                            แต่จะมีตรงนี้ ก็ต้องหาคนมาคัดกระทู้ ก็เป็นภาระนะ
                            ^
                            + ครับ
                            น่าจะคัดกระทู้บ้าง
                            กระทู้ปักหมุด...ห้องอืน ...บางอันก็ผิด ...บางอันขอมูลก็เก่าจนใช้ไม่ได้แล้ว

Comment

Originally posted by fucfm View Post
                              ห้องนี้ไม่รู้ทำไมกระทู้ชอบหาย กระทู้เก่าๆที่บุ๊คมาร์คไว้ยังอยู่นะ

พอมาดูในห้องนี้กลับหาย ต้องดันกระทู้นั้นขึ้นมาถึงจะเด้งมาโผล่อีกครั้ง
                              เซริทหาไม่เจอด้วย เซริทในบอร์ดอย่างเน่า จะหาทีต้องเข้ากู็กลี คิดหาคำเซริทจนงง

Comment

Working...
                              X