Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะแต่งเคสหน่ะครับ ขอคำแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะแต่งเคสหน่ะครับ ขอคำแนะนำหน่อย

พอดีผมจะไปสอยเคส Silver Stone ตัว 6000 กว่า ๆ อ่ะครับ ไม่ทราบชื่อรุ่น
    ขอคำแนะนำในการแต่งหน่อยได้มั้ยครับอย่างเช่น ใส่ไฟกี่ตัว พัดลมรุ่นไหนสวยอะไรงี้อ่ะครับ ><

Originally posted by hasa09 View Post
    พอดีผมจะไปสอยเคส Silver Stone ตัว 6000 กว่า ๆ อ่ะครับ ไม่ทราบชื่อรุ่น
    ขอคำแนะนำในการแต่งหน่อยได้มั้ยครับอย่างเช่น ใส่ไฟกี่ตัว พัดลมรุ่นไหนสวยอะไรงี้อ่ะครับ ><
    แล้วแต่ความชอบน่ะท่าน เคสใหญ่ไปแต่บอร์ดท่านเล็กก็โล่งไปเกินความจำเป็น เลือกแบบพอดีๆดีว่า เงินก็เหลือ ได้เอาไปซื้อของแต่งอย่างอื่นเพิ่มอีก(ความเห็นส่วนตัวครับ)ไม่จำเป็นต้องแพงมากหรอกครับแต่ถ้าอยากได้ก็ไม่ว่ากัน

-ไฟจะใส่กี่ดวงนั้นก็แล้วแต่ว่าท่านชอบแบบไหน สว่างมากหรือสว่างน้อย แนะนำให้เอาสีใดสีนึงดีกว่านะ ถ้าแดงก็แดง ถ้าฟ้าก็ฟ้าทั้งเคสเลย ผมว่าถ้าใส่หลายๆสีปนกัน มันจะเหมือนงานวัด แค่ไม่มีชิงช้า กับ ม้าหมุน 555(ความเห็นส่วนตัวครับ)

- พัดลมรุ่นไหนสวย ผมก็บอกไม่ถูกเหมือนกัน เอาเป็นว่าลองเปิดดูของเพื่อนๆในเวป ชอบแบบไหนก็จัดไปเลยครับ อะไหล่บางอย่างก็ไม่จำเป็นต้องซื้อใหม่หรอกครับ แค่เอาของเก่าๆที่ไม่ใช้แล้วมาดัดแปลงใหม่ มันก็เท่ไปอีกแบบนึงนะผมว่า

[ทั้งหมดก็คือความคิดส่วนตัวผมเองครับ ถ้าพูดผิด หรือท่านใดมีความคิดเห็นต่างจากนี้ ผมก็ต้องขอโทษด้วยครับ]

Comment

เคสผม พันกว่าบาท แค่นี้ก็ดีใจจนน้ำตาไหล ละ

Comment

Working...
      X