Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเซียน Case ช่วยตอบหน่อย (ถ้าตั้งผิดห้องขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเซียน Case ช่วยตอบหน่อย (ถ้าตั้งผิดห้องขออภัยมา ณ ที่นี้ค่ะ)

คือมี Case อยู่ 2 ตัวตัดสินใจไม่ได้ แต่ชอบ รูปแบบ ITX มากเลยค่ะ ถ้าเป็นพี่ๆๆ เลือกตัวไหน

1.Silverstone Fortress FT03 MINI
    มีปัญหา คือ Power ไม่พอ จำกัด SFX เท่านั้น (ใส่ตัวอื่นได้ป่าว ใครรู้ช่วยบอก) เท่าที่รู้ มี SilverStone SFX 450W Gold ตัวเดียว มั้ง
    VGA ก็เป็น MSI GTX 760 Gaming Edition (แต่กล้วไฟไม่พอ)

2.JONSBO U2
    มีปัญหา คือ ขนาด VGA มันใส่ MSI GTX 760 Gaming Edition (ใส่ได้ป่าว ใครรู้ช่วยบอก) มีคนบอกมาว่า Asus gtx 760 mini ได้ ยังไม่มีร้านไหนขายเลย
    เครดิตภาพจาก www.busitek.com

2 ตัวนี้ ราคา แตกต่างกันพอควร
    รบกวนเซียน Case ช่วยตอบหน่อย

ขอคุณสำหรับคำตอบค่ะ

FT03 MINI ใส่ได้เฉพาะ SFX ครับ(ดูจากในเว็บผู้ผลิต)

JONSBO U2 ใส่การ์ดจอยาวไม่เกินกว่า 220mm(ดูจากในเว็บผู้ผลิต)

ได้อย่างเสียอย่างครับ เป็นผมเลือกตัวล่างครับ แต่ซีรีย์ FT ทางลมดีครับผมก็ใช้อยู่ เลือกตามที่ชอบเลย
    Last edited by Boom_02; 26 Sep 2013, 11:09:03.

Comment

Originally posted by Boom_02 View Post
      FT03 MINI ใส่ได้เฉพาะ SFX ครับ(ดูจากในเว็บผู้ผลิต)

JONSBO U2 ใส่การ์ดจอยาวไม่เกินกว่า 220mm(ดูจากในเว็บผู้ผลิต)

ได้อย่างเสียอย่างครับ เป็นผมเลือกตัวล่างครับ แต่ซีรีย์ FT ทางลมดีครับผมก็ใช้อยู่ เลือกตามที่ชอบเลย

FT ที่ ว่า
      SilverStone SFX 450W Gold ได้ VGA ตัวไหน บางละ

Comment

ST45SF เมืองนอกจับ VGA ยัดใส่ ยัน GTX680 ส่วน GTX760 ก็น่าจะไหวนะ ft03 mini ก็จำกัดอุปกรณ์ภายในใส่ได้ไม่เยอะอยู่แล้ว 450 วัตต์น่าจะพอเพียง

Comment

Originally posted by Jet1986 View Post
          ST45SF เมืองนอกจับ VGA ยัดใส่ ยัน GTX680 ส่วน GTX760 ก็น่าจะไหวนะ ft03 mini ก็จำกัดอุปกรณ์ภายในใส่ได้ไม่เยอะอยู่แล้ว 450 วัตต์น่าจะพอเพียง
          เราก็ว่า FT03 MINI น่าจะโดดว่า เพราะใส่ VGA ได้ยาวกว่า
          แต่ VGA มาที่ หลัง เพราะงบหมดแล้ว อิอิ

Comment

Originally posted by AwFully View Post
            FT ที่ ว่า
            SilverStone SFX 450W Gold ได้ VGA ตัวไหน บางละ
            ผมใช้ FT02 ครับ แต่ SFX ไม่ทราบจริงๆครับว่าจะไหวไหมกับรุ่นใหญ่ๆ

Comment

คนใช่น่ารัก

Comment

อะมีฝรั่งจัดโชว์ จขกท. ละ

Comment

Originally posted by Jet1986 View Post
                  อะมีฝรั่งจัดโชว์ จขกท. ละ

760 ด้วย แสดงว่าใช้ได้ นิ ค่ะ

แต่เค้า ได้ Case อันไหม่ละ Cooler Master: Elite 130 ใส่ได้โชว์

Comment

Working...
                  X