Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรงบันดาลใจ ทำให้อยาก Mod Case บ้าง ใครมีไรช่วยแนะหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรงบันดาลใจ ทำให้อยาก Mod Case บ้าง ใครมีไรช่วยแนะหน่อย

ตอนนี้เริ่มอยากหัด แต่งบ้าง แต่ผมเองไม่ค่อยมีฝีมือในการ แต่งเท่าไหร่ อยากให้เพื่อนๆ พี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าผมจะแต่งอะไรเพิ่มเติม บ้าง คือ ผมเองเพิ่งเริ่มมาชอบ การแต่งเดี๋ยวนี้เอง
    ก็เอารูปมาให้ดู ว่า ควรจาแต่งแบบไหนต่อนะคัรบ ช่วยแนะหน่อยคร๊าบบบบบบบบบ

คอมเดิมๆ ตอนแรกเลย ยังไม่คิดจาแต่ง Case

หลังจากนั้น มาเจอ คนแต่ง Case สวยๆ จาก OverclockZone ก็เริ่มแต่ง มาเรื่อยๆ

ยังไงช่วยแนะนำบ้างนะครับ พอดี เพิ่มเริ่มแต่ง ไม่รุ้จะติดไรเพิ่มเติมบ้าง

กว่าจะหาซื้ออุปกรณ์ ก็ยากเหมือนกัน หาแผ่น อคิลิค ตัดเคส โห ลำบากเหมือนกันนะเนี่ยเรา

อยากบอกว่า ผมติด สติกเกอร์ ไม่สวยเลย 555 ฝีมือตัวเอง แท้ๆๆ

สุดท้ายรูป ยามค่ำคืน อิอิอิ เอาของ ห่วยมาโชว์ กะเขา บ้างงงงงงงงง

ยังไงเพื่อนๆ ช่วยแนะ หน่อยครับ ว่าติดไรเพิ่มบ้างงง

โห.....ก็สวยแล้วคับ ดีกว่าของผมอีก เหอๆ

Comment

fan grill อ่ะครับ ลองหารูปเท่ๆมาใส่แทนที่เป็นกลมๆเดิมๆดู หรือไม่ก็หาที่เป็นแบบกันฝุ่น แล้วขอบเล่น uv ก็ดีนะ

ด้านหน้าตรงช่อง cd-rom ยังแต่งเพิ่มได้อีกเยอะยะ แล้วแต่จินตนาการคับ

Comment

สวยแล้วคราบ ของผมยังรกอยู่เลย อาย อ้าย

Comment

อิอิ ตอนนี้ รองบประมาณ แต่งเพิ่ม

Comment

สวยแล้วครับ

Comment

อาคิริค ราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

อาคิริค แผ่นใหญ่สุดเลย ประมาณ 180 บาท

Comment

สวยแล้วครับ ค่อยๆๆคิดทำไปเรื่อยๆๆ เดียวก็สวยกว่านี้เยอะครับ จะอะไรก็ตาม งบประมาณสำคัยสุดครับ

Comment

เรื่องแบบนี้ต้องค่อย ๆ เป็น ๆ ค่อย ๆ ไปครับ เมือเรามีความคิดอะไรใหม่ ๆ เกิดขึนก็จะจุดประกายเองครับ แต่นี้ก็สวยแล้วครับ

Comment

ขอบคุณครับ มีแรงในการแต่งเพิ่มละ ขอบคุณครับที่ให้กำลังใจ......ครับ

Comment

ดีกว่าของปม เยอะๆ

Comment

แจ่มๆ

Comment

ค่อยๆแต่ง คับ เหมือนผมมีเงินที โปะที ฝาไม่มีตังจ้างตัดก็ล่อมันเอง อิอิ

Comment

สวยคับ

Comment

Working...
                              X