Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sunbeam 9 Bay + TT น้ำใหญ่ 745 (ติชมได้ครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อุณหภูมิ idel และ Full load เท่าไรหรอครับ
    กำลังเล็งๆ ชุดนี้อยู่ครับ

Comment

สวยงามครับ

***มองลู่ทาง การวางตำแหน่ง ปั้มน้ำ+หม้อน้ำ อีกนิด จัดให้เป็นสัดส่วน...จะเพิ่มความสวยงามได้ดียิ่งขึ้นครับ.......

Comment

Originally posted by kittisak View Post
        สวยงามครับ

***มองลู่ทาง การวางตำแหน่ง ปั้มน้ำ+หม้อน้ำ อีกนิด จัดให้เป็นสัดส่วน...จะเพิ่มความสวยงามได้ดียิ่งขึ้นครับ.......
        ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมาก ๆ ครับ ^^

Comment

Originally posted by ru View Post
          อุณหภูมิ idel และ Full load เท่าไรหรอครับ
          กำลังเล็งๆ ชุดนี้อยู่ครับ
          C2D E4300 @ 3.47Ghz

idle 32 องศาครับ เปิดแอร์ก็ 27-29 องศา

Full load ตอนเทส Orthos อยู่ที่ 55 องศาครับ เปิดแอร์อยู่ที่ 50 องศา

ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมถึงสูงได้ขนาดนี้ แต่เท่าที่ศึกษาและสอบถามจากผู้ที่ใช้ด้วยกัน

ก็บอกมาว่า บล็อคเดิม ๆ ของ 745 ระบายความร้อนได้ไม่ดีเท่าที่ควร เพราะว่าตัวบล็อค

ออกแบบมาให้น้ำสัมผัสหน้าทองแดงได้น้อยครับ

กำลังหาบล็อค Swiftech มาเปลี่ยน

Comment

idle 32 องศาครับ เปิดแอร์ก็ 27-29 องศา

Full load ตอนเทส Orthos อยู่ที่ 55 องศาครับ เปิดแอร์อยู่ที่ 50 องศา

ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมถึงสูงได้ขนาดนี้ แต่เท่าที่ศึกษาและสอบถามจากผู้ที่ใช้ด้วยกัน

ก็บอกมาว่า บล็อคเดิม ๆ ของ 745 ระบายความร้อนได้ไม่ดีเท่าที่ควร เพราะว่าตัวบล็อค

ออกแบบมาให้น้ำสัมผัสหน้าทองแดงได้น้อยครับ

กำลังหาบล็อค Swiftech มาเปลี่ยน [/QUOTE]

มันร้อนแปลกๆนะครับของผมใช้ชุดเดียวกันแต่ใช้บล็อคของ Zalman ZM WB4 GOLD + MX-1 สเปกตามลายเซ็นต์คล็อกไปที่ 4.0G Full load ไม่เคยเกิน 42C เลยครับหรือว่า CPU ของท่านมันร้อนแรงจริงๆ อ้อและการจัดวางปั๊ม+หม้อน้ำอย่างที่ท่าน kittisak ว่าอ่ะครับลองหาชั้นวางของหรือทำที่วางเองจากอคิลิคก็จะดูเป็นสัดส่วนและสวยงามเพิ่มขึ้นครับ

รอดูของผมก็ได้ผมใช้ชั้นวางของธรรมดาเอามาแต่งหน่อย ตอนนี้เสร็จแล้วแต่ยังถ่ายรูปไม่ค่อยสวยอีกวันสองวันจะเอามาโชว์บ้างล่ะ

Comment

อ้อ..อยากบอกว่าผมชอบลายเซ็นต์ท่านมากเลย เขียว-ดำสวยจริงๆ

Comment

Originally posted by areano13 View Post
                มันร้อนแปลกๆนะครับของผมใช้ชุดเดียวกันแต่ใช้บล็อคของ Zalman ZM WB4 GOLD + MX-1 สเปกตามลายเซ็นต์คล็อกไปที่ 4.0G Full load ไม่เคยเกิน 42C เลยครับหรือว่า CPU ของท่านมันร้อนแรงจริงๆ อ้อและการจัดวางปั๊ม+หม้อน้ำอย่างที่ท่าน kittisak ว่าอ่ะครับลองหาชั้นวางของหรือทำที่วางเองจากอคิลิคก็จะดูเป็นสัดส่วนและสวยงามเพิ่มขึ้นครับ

รอดูของผมก็ได้ผมใช้ชั้นวางของธรรมดาเอามาแต่งหน่อย ตอนนี้เสร็จแล้วแต่ยังถ่ายรูปไม่ค่อยสวยอีกวันสองวันจะเอามาโชว์บ้างล่ะ
                จัดการเรียบร้อยแล้วท่าน รื้อออกมาหมด ย้ายปั้มกับหม้อน้ำตัวใหญ่ไปไว้ลหังเคสแล้ว

ไว้พรุ่งนี้จะถ่ายให้ดูครับ วันนี้มืดแล้ว ถ่ายตอนนี้แสงไม่ค่อยดี

ไว้ตอนเที่ยง ๆ จะเอามาลงให้ดูครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม

Originally posted by areano13 View Post
                อ้อ..อยากบอกว่าผมชอบลายเซ็นต์ท่านมากเลย เขียว-ดำสวยจริงๆ
                ขอบคุณครับ ^^ ถ้าชอบ ผมทำให้ก็ได้นะครับ ชอบแบบไหน แนวไหน PM มาครับ

เดี๋ยวทำให้สุดฝีมือ

Comment

อัพรูปเพิ่มครับ

Comment

Comment

Comment

แค่ย้ายหม้อน้ำ ถึงกับเลือดตกยางออก....

เพราะอะไรน่ะเหรอ

ก็สายยางที่ต่อเข้ากับหม้อน้ำตัวใหญ่ ผมก็ว่าผมขันน็อตไว้หลวม ๆ น่ะ แต่ทำไม แม่งโคตรแน่นเลย

ก็เลยเอาคีมปากจิ้งจก บิดออก แต่คีมเจ้ากรรม ดันลื่นหลุดจากหัวน็อต ไอผมก็ออกแรงซะเต็มที่ ผลสรุปคือ

มาหนีบนิ้วที่ผมประคองตัวหม้อน้ำแทน เล่นซะเลือดออกเลย ^^!
                        Last edited by illusion_tx; 4 Sep 2007, 12:32:06.

Comment

โดนจิ้งจกกัดซะแล้ว

Comment

งามแท้ๆ

Comment

สวยมากครับ

Comment

ว่าแต่ case ใสมันมีปัญหาอะไรรึเปล่าครับเรื่องไฟฟ้าสถิตอะไรประมาณนี้ครับพอดีผมว่าจะซื้อมาเล่นหน่อยครับ
                                ใครก็ได้ช่วยแนะนำทีครับ อยากได้เห็นแล้วสวยดีครับ

Comment

Working...
                                X