Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแต่งเคสใสผมหน่อยค๊าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแต่งเคสใสผมหน่อยค๊าบ

ซื้อมานานละ ตอนแรกว่า จะใช้ปกติ แต่ หลังๆเพื่อนกับคนอื่นๆบอกไม่สวย ผมไม่มีหัวทางเรื่อง แต่ง เคส ด้วย อยากให้ ท่านทั้งหลายแนะนำ การแต่งเคสใสให้ สวยๆ หน่อยได้ไหมคับ งบมี 2-3 พัน พอไหมคับ - - ให้พวก สายไฟ มันสวยๆไม่เกะกะ พัดลมแจ่มๆ

..

Comment

ลองหาวิธีเดินสายไฟ ใหม่งับ เอาปายแอบ ตามขอบ ตามมุม เดินสาย แอบๆ เอา ลอยไป ลอยมานจะดู รกๆ ได้งับ ถึงจะสายน้อย แล้วกะนะ ^^a'

พัดลมนั้น LED ขาดปายเป่างับ ตัวล่าง ? ถ้าอยากได้ สีสันกะ เลือกพัดลมใหม่ ตามสีที่ชอบเลยงับ

ส่วนใหญ่ Case ใสเค้า ติด UV light กานอะนะ อานนี้แล้วแต่ชอบ
      ติด ซิ้ง Ram กะ ปิดช่อง PCI/Ram ที่มะได้ใช้ซักหน่อย

Comment

เอามาให้ดูครับใช้เหมือนกัน
        Last edited by pungpond999; 15 Aug 2007, 16:00:10.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by Overclockz
            http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=88401 ตอนแรกผมซื้อแบบ เดิมๆมาไม่คิดจะแต่งอะไร ถ้าผมอยากให้ สวยๆดู สะอาดๆ งบ 2พัน พอไหมสำหรับ ซื้อพวกพัดลม แต่งเคส กะ ไฟในเคส แล้ว ควรแต่งเป็นแบบไหน ที่ รัดสายไฟ ควรจะ ยี่ห้อไหน สีไหน ไม่ทราบรบกวนป่าวนะครับ เห็น ท่าน โพสตอบไว้ในกระทู้ Mod ผมเลย ขอรบกวนหน่อยนึง อีกนิด ครับ เคส ใส นี่ เวลาทำความสะอาด นี่ ถอดทั้งหมด ในเครื่องออกแล้ว เอาผ้าชุบน้ำเช็ด ได้ไหมคับ ลืมถาม ที่ร้านเขาตอนซื้อมา ขอบคุณครับ

Q1 : ถ้าผมอยากให้ สวยๆดู สะอาดๆ งบ 2พัน พอไหมสำหรับ ซื้อพวกพัดลม แต่งเคส กะ ไฟในเคส

A1 : 2 พันก็มากเกินนะ ความสามารถที่ท่านมี + ของที่ท่านมีอยู่แล้ว สุดๆแบบเว่อก็ไม่เกินพันครับ
            A1.1 : พัดลมกับไฟแต่ไม่ต้องของยี่ห้อดังก็ได้ครับ ลองเดินดูด้านหลังพันทิพ ของคุณภาพปลางๆ-ดี มีให้เลือกมากมายครับ

Q2 : ควรแต่งเป็นแบบไหน
            A2 : จะเน้นโทนสีเดียว หรือ สีผสมอันนี้แล้วแต่ความชอบครับ
            ถ้าสีเดียวแบบผมครับรู้สึกหลายสีมันวุ่นวาย แต่ถ้าคนจัดสีดีๆลงตัวก็สวยครับ

Q3 : ที่ รัดสายไฟ ควรจะ ยี่ห้อไหน สีไหน
            A3 : แนวผมใช่ที่พันสายแบบพลาสติกอ่ะครับ ให้ความรู้สึกไม่หนัก Case ดี ที่สำคัญมีหลายขนาด
            ที่ท่านใช้ผมว่าเส้นมันใหญ่ไปครับมันเลยดูแน่น Case ถ้าชอบสีๆ ก็ลองดูตามร่ายของเต่งคอม มีทั้ง ธรรมดาและ UV

Q4 : เคส ใส นี่ เวลาทำความสะอาด นี่ ถอดทั้งหมด ในเครื่องออกแล้ว เอาผ้าชุบน้ำเช็ด ได้ไหมคับ
            A4 : อะคลิลิก ผมใช้ผ้านุ่มๆชุบน้ำบิดหมาดเช็ดธรรมดาครับ ไม่ได้ใช้น้ำยาอะไร
            ที่สำคัญอย่าใช้พวกตัวทำละลายแรงๆเช็ดนะครับ ผมเคยเอาอะซิโตน มาเช็ดด่างเลยครับล้างไม่ออกเพราะมันกัดผิวไปแล้ว
            แต่เคยใช้รอนสันไม่เป็นไรอ่ะ สะอาดด้วย แปลกดี เวลาจะใช้น้ำยาไรเช็ดลองเช็ดมุมเล็กๆดูก่อนรอแห้ง ถ้าไม่กัดก็ยาวได้เลยครับ

อันดับแรกสุดผมจัดของแล้วจัดสายก่อนเลย ผมพยายามให้มันออกมาให้เห็นน้อยที่สุด ส่วนตัวรู้สึกว่ามันเกะกะ จัดเสร็จค่อยพันเก็บสาย
            ต่อมาค่อยจัดไฟ โทนสีไฟ ที่เหลือเล็กๆน้อยใส่ตามใจชอบเลยครับ

ปล.ของผมก็ยังรกๆอยู่ครับ ขี้เกียจจัด เอาแค่นี้แหละ พอแล้ว

Comment

สวยดีจัง

Comment

Working...
              X