Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำสีเคสใหม่ ทำอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำสีเคสใหม่ ทำอย่างไรครับ

อยากทราบว่าจะทำสีในเคส จากสีเดิมๆ เป็นสีดำ หรือสีอื่น ทำยังไงหรอครับ

**ขอบคุณรูปจากคุณ pongsak09

ผมก็ใช้สีที่ต้องการพ่นลงไป แต่แกะอุปการณ์ออกให้หมด

Comment

พ่นสี หรอครับ หรือว่าต้องทาอะไรทับด้วย

Comment

ช่วยดันครับ อยากรู้ ด้วยครับผมๆๆๆ

Comment

ก็เอาของออกให้หมดไงงับแล้วก็ทำการพ่นเลยชอบสีอะไรก็เอาสีนั้นเลยงับถ้าอยู่แถวสำโรง หรือบางนาอะงับ เอามาให้ผมพ่นให้ก็ได้งับ

Comment

ผมแนะนำว่า
            1.ก่อนการพ่นควรถอดอุปกรณ์ต่างๆออกให้หมด
            2.ขัดด้วยกระดาษทรายละเอียดในบริเวณที่เป็นสนิม(ถ้ามี) และในบริเวณที่เกิดรอยขีดข่วน
            3.ทำความสะอาดโดยการเช็ดด้วยผ้า(ไม่ควรล้างน้ำ อาจทำให้เกิดความชื้นสะสมอยู่ในเนื้อโลหะจะทำให้สีเกาะติดกับโลหะได้ไม่ดี)
            4.ก่อนการพ่นควรตากแดดสักพักเพื่อให้ความชื้นลดลง
            5.ทำการพ่นสีรองพื้น(แล้วแต่สีจริงที่จะพ่น)ให้ทั่วและสม่ำเสมอ
            6.พ่นสีจริงที่เราต้องการ
            7.ทิ้งไว้ในที่ที่ไม่โดนน้ำและฝุ่น(ประมาณ1คืน)
            8.ทำการพ่นแล็คเกอร์เคลือบเงารอจนแห้งสนิท
            9.ทำการประกอบเป็นอย่างเดิม
            10.เสร็จ

Comment

เอ...แล้วถ้าไม่พ่นสี แต่จะเอาไปชุบโครเมี่ยมแทนนี่ จะเวิร์คไหม กำลังคิดๆจะทำอยู่ หุหุ

Comment

กำ ทำไมทำสีสวยจังทำยังไงอ่ะอยากได้มั่งttp://forums.overclockzone.com/forums/attachment.php?attachmentid=46489&stc=1&d=1186406542

Comment

พวกพ่นสี ของผมก้พ่นครับ ถอดฝาข้างบ่อย ถลอกหมดครับ เดียว ให้หน้าร้อนก่อนจะพ้นใหม่ครับ เดียวจะเปลี่ยนสี ตอนนี้ใช้สีขาวครับ สีดำก็น่าสนใจ

Comment

Originally posted by โชติก View Post
                    เอ...แล้วถ้าไม่พ่นสี แต่จะเอาไปชุบโครเมี่ยมแทนนี่ จะเวิร์คไหม กำลังคิดๆจะทำอยู่ หุหุ
                    โครเมี่ยม ถ้าไม่เป็นเหล็กชุบไม่ได้ครับ ไม่งั้นหายไปเลย หุหุ

Comment

Originally posted by linkinto View Post
                      โครเมี่ยม ถ้าไม่เป็นเหล็กชุบไม่ได้ครับ ไม่งั้นหายไปเลย หุหุ
                      เห็นบางร้านเขาโฆษณาว่าแม้พลาสติกก็ชุบได้นะท่าน(ไม่ใช่ชุบได้แต่เหล็ก)

Comment

Originally posted by โชติก View Post
                        เห็นบางร้านเขาโฆษณาว่าแม้พลาสติกก็ชุบได้นะท่าน(ไม่ใช่ชุบได้แต่เหล็ก)
                        จริงหรอคับ

Comment

Working...
                        X