Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตะแกรงปลาหมึก Arctic Cooling Accelero S2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตะแกรงปลาหมึก Arctic Cooling Accelero S2

เบื่อพัดลม 7600 GS DDR3 มากๆเลย เสียงดังๆๆๆๆๆๆ
    ก็เลยซื้อตะแกรงปลาหมึกมากะลองย่าง 7600 ดุ ว่าจะเป็นไง
    เห็นเขาบอกว่าเย็นนักเย็นหนา...อีกอย่างที่ชอบคือ..มันเงียบดี

สภาพขณะมาถึง..หน้าตาใช้ได้ ..ใหญ่ดี..แต่เบามักๆๆ

เหยื่อของเราในวันนี้ พี่ปาร์ค 7600 GS DDR3 (รุ่นนี้ยังดีไม่มียัน เปลี่ยนซื้งได้สบายใจ)

ของเทียบขนาดดู เฮ่อ..ใหญ่กว่าการ์ดจออีก

ติดตั้ง

เวลาติดตั้งแนะนำว่าอ่านคู่มือก่อนนะงับ..คู่มือมีรูปประกอบเข้าใจง่ายงับ..ที่สำคัญใจเย็นๆนะงับไม่ต้องรีบ
    ดูรูน๊อตให้ตรงกับรุ่นการ์ดจอเราดีๆนะงับ..ควรจะคว่ำตัวซิ้งลงนะงับจะง่ายกว่า..
    ต่อมาว่าฐานรองให้ตรงรูรุ่นการ์ดจอของเรานะงับ..
    แล้วจึงนำการ์ดที่ถอดซิ้งแล้วมาคว่ำลง..เล่งรูน๊อตให้แม่นๆน่อยนะงับ...วางให้ตรงฐานรองแล้วจึงขันน๊อตลงไป
    ขันไว้หลวมๆก่อนนะงับ...

ที่ให้ขันน๊อตไว้หลวมๆก่อนเพราะว่า..ถ้าหากเราขันแน่นไปเลยเวลาใส่ ตัวรองซิ้งจะใส่ไม่สะดวกนะสิงับ
    ไม่ใส่ก็ได้งับ..แต่ซิ้งมันจะโครงเครง..ใส่แล้วจะมั่นคงมากกว่า

หลังจากนั่งติดตั้งซะ เกือบ 20 นาที ก็ได้ตะแกรงไว้ย่างปลาหมึกละ...ดูดีมีชาติตระกูลขึ้นตั้งเยอะ

นึกว่าจะเสร็จแล้ว..พอมาใส่ดู..ชิหายติดวิ้ง ชิบเซ็ตอีก ต้องเปลี่ยนกลับมาใช้ของเดิม..เซงเลย
    ***ก่อนซื้อก็ดูน่อยนะครับว่าติดอะไรหรือเป่า***

เสร็จซะที (หลังจากนั่งรื้อเมนบอร์ด อีก เกือบ 30 นาที) ดูๆไปก็สวยดีนะนิ

ขอระวังอีกประการหนึ่งก็คือใครที่มีพัดลมอยู่ที่ฝาปิด ก็ระวันติดพัดลมด้วยนะงับ..
    ของผมนี่เกือบติดพัดลม..ดีนะที่เป็น Stacker

ไม่ต้องถามถึงอุณหภูมิ เย็นขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลย
    ซิ้งเดิม -Idle ประมาณ 49-51 FullLoad 60 ขึ้นไปเลย..พร้อมกับเสียงที่เพิ่มขึ้นด้วย

Arctic Cooling Accelero S2 -Idle ประมาณ 44-46 FullLoad ไม่เกิน 53 เงียบกริบ

5555...พอใจแล้วกับอุณหภูมิ..แถมเงียบอีก..อิอิ...ติดต่อสอบถามได้ที่ร้าน TK เลย
    ราคาหน้าเวป 990 บาทไทย แต่ผมซื้อถูกกว่านั้นนะ..อิอิ
    Last edited by monkomoro45; 7 Jun 2007, 22:45:24.

Comment

ซื้อมาเท่าไรอ่ะจ้า

Comment

อยากชมผลงาน

Comment

ลองไปเลียบๆเคียงๆ ร้านดูงับ..ได้ถูกกว่า 990 แน่นอน..ขอบอก

Comment

งาม.ดีจัง

Comment

ซื้อมาจาก TK เช่นกัน ได้ราคา 90x บาท ใช้ดี เย็นึ้นอีกเยอะเลยรับ

Comment

ไม่มีปลาหมึก สด ไว้เตรียม ย่าง หรอคับ

Comment

เดี๋ยววันหลังซื้อมาปิ้ง spark8600GTม่างอ่ะ

Comment

เสริมพัดลมด้านล่างสักสองตัว อุณหภูมิน่าจะลดลงได้อีกเยอะ

Comment

ล้น ๆ แบบนี้ใส่เคสผมไม่ได้แน่นอน เพราะ เจ้าของไม่มีตังค์ซื้อ อิอิ

Comment

ติดพัดลมข้างงะ

Comment

Working...
                        X