Announcement

Collapse
No announcement yet.

พวกท่าน MOD ทั้งหลาย โมเครื่อง อย่างไร ให้ ไร้ ฝุ่น ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พวกท่าน MOD ทั้งหลาย โมเครื่อง อย่างไร ให้ ไร้ ฝุ่น ครับ

สวัสดีครับ เซียน MoDiFy ทั้งหลาย กระผมอยากเรียนถามท่านทั้งหลายว่า " เราควรทำอย่างไร ให้คอมพิวเตอร์อันเป็นที่รักของเรา ไม่มีฝุ่นเกาะเลยหรือลดการจับของฝุ่นลงบ้าง ขอเซียนทั้งหลาย ช่วยแนะนำ หรือ โชว์ผลการ Modify เครื่องของท่าน ให้ไรฝุ่นด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ของผมยังไม่ใส่เคสเลย ตั้งเปลือยไว้อย่างนั่นแหละ

Comment

ก็ เอาที่กรองฝุ่น เอา มาติด ตรงตัวพัดลมดูดเข้าละครับ
      พัดลมดูดออกไม่ต้องติดนะเด๋วกันฝุ่นออก^^

Comment

ตัวกรองฝุ่นคับ ^ ^ ที่ขายๆๆกัน ถ้ายังกรองไม่สะใจไปซื้อตาข่ายที่เค้าใช้กรองอากาศมาแย้วมาแปลงใส่กะตัวกรองฝุ่นที่ขายทั่วไปคับ เพราะตัวกรองฝุ่นทั่วไปกรองฝุ่นที่ละเอียดๆไม่ค่อยได้ ^ ^ จัดไป แต่จะเสียงเรื่องอัตราแรงโฟของลมไปเยอะพอสมควร - - เคไหม แต่ไงกะน้อยลงจากปกติ ^^

Comment

ใส่ตัวกรองฝุ่นครับ ตาม กระทู้ข้างบนว่า แต่มันไม่ได้กันได้ดีเท่าใหร่นั้กหรอกนะครับ จำเป็นต้องเอามาเป่าด้วยพัดลมแรงดันสูง ทุก 2 อาทิตย์ จะดีกว่า เพื่อลดปริมาณฝุ่นบนเครื่อง ทำให้อันเป็นที่รักเราอยู่ได้นานๆๆ

ปล. ที่เป่าทุก 2 อาทิตย์เพราะมันไม่นานไปและก็เร็วไป ผมก็ทำแบบนี้แหล่ะครับ เกลียจฝุ่นแต่ก็ทน 5555

Comment

เปิดฝาใช้ไปเลยครับ หมั่นเป่าฝุ่นเอา ถึงใส่เคสไว้ยังงัยมันก็ยังเข้าได้อยู่ดีแหละจะมากหรือน้อยแค่นั้นเอง ฉะนั้นก็หมั่นเอามาปัดกวาดเช็ดถูมั้งเน้อ....

Comment

แช่ตู้เย็นจิ อิอิ

Comment

ถ้ายังอยู่ประเทศไทยก็คงเลืี่ยงฝุ่นไม่ได้หรอก..คงต้องไปอยู่เมืองนอกนะละ..เอิกๆๆ..ล้อเล่น
                ติดตระแกรงกันฝุ่นไอ้ที่เป็นฟองน้ำด้วยยิ่งดี..คงกันฝุ่นได้มากสุดละ(แต่ฝุ่นก็มะติดที่ตระแกรงแทน)

Comment

ยากครับที่จะม่ให้มีฝุ่น

Comment

ขอบคุณครับ ทุกความคิดเห็น จะนำไปพิจารณาครับ
                    แช่ตู้เย็นจิ อิอิ
                    ปล.จะลองทำดูครับ 555+

Comment

อยู่ในห้องแอร์คับ ผมว่าฝุ่นน้อยสุด เย็นด้วย - -
                      ถ้าไม่ห้องแอร์ ยังไง ๆ ฝุ่นก้อคงเยอะคับ

Comment

เอาโบเวอร์เป่าบ่อยๆ ง่ายกว่ากันไม่ให้ฝุ่นเข้าครับ แต่ทำให้มันน้อยลงได้ด้วยการใส่ฟิลเตอร์ที่ช่องเปิดของเคสซึ่งส่วนใหญ่จะอยู่ด้านหน้าตรงพัดลม ฝาข้างที่มีรูก็อุดสะให้มีช่องเปิดทางเดียว

Comment

Originally posted by layjung View Post
                          เอาโบเวอร์เป่าบ่อยๆ ง่ายกว่ากันไม่ให้ฝุ่นเข้าครับ แต่ทำให้มันน้อยลงได้ด้วยการใส่ฟิลเตอร์ที่ช่องเปิดของเคสซึ่งส่วนใหญ่จะอยู่ด้านหน้าตรงพัดลม ฝาข้างที่มีรูก็อุดสะให้มีช่องเปิดทางเดียว
                          เห็นด้วยอย่างยิ่ง เพราะทำอยู่เป็นประจำ เอาโบเวอร์เป่า รับรองฝุ่นหนีกานระเบิดเถิดเทิง

Comment

Originally posted by Bat 6111 View Post
                            เห็นด้วยอย่างยิ่ง เพราะทำอยู่เป็นประจำ เอาโบเวอร์เป่า รับรองฝุ่นหนีกานระเบิดเถิดเทิง
                            ตามนั้นเลย ผมเป่าประจำเหมือนกัน
                            เครื่องผมเมื่อก่อนไม่ได้ใส่เคส ตอนนี้ใส่เคสแล้ว แต่ไม่มีฝาข้าง พลาสติกข้างหน้าก็ไม่มี ยังไงก็หนีฝุ่นไม่พ้นอยู่แล้ว

Comment

ไม่ต้องติดพัดลมครับ

ล้อเล่นครับ

Comment

Working...
                              X