Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากจะกลับด้านพัดลม PSU ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากจะกลับด้านพัดลม PSU ทำไงดี

ตอนนี้ผมใช้เคสของ TT V.9 อยู่ ช่องใส่ PSU อยู่ด้านล่างทำให้เวลาวาง PSU ลงไปทำให้พัดลมมันลงไปอยู่ด้านล่างด้วย จะมีวิธีโมอย่างไรให้หงายพัดลมขึ้นมาอยู่ด้านบนครับ

ชีแนะหน่อยผู้ที่เคยทำ ตอนนี้ผมใช้ Tagan Bz 1100 "Watt" มันมองไม่เห็นพัดลม PSU ครับรู้สึกว่ามันไม่ค่อยแจ่มเท่าไร

เอิ่มสงสัยคงต้องเจาะ แต่ผมว่าคว่ำลงก็ดีนะ

หงายขึ้นแล้วถ้าเกิดมีอะไรหล่นไป เช่น น็อต แล้วมันจะแย่เอา

แต่ไม่แน่อาจมีวิธี คิดออกได้เรือนราง ต้องของลองดูก่อนไม่แน่ใจจะใช้ได้ป่าว

Comment

ผมว่าปล่อยมันไว้งั้นอ่ะดีแล้วครับ อย่าไปกลับมันเลย
      ถ้าเกิดว่า มีแมลงตกไปตอนมันวิ่งอยู่ล่ะก็ สนุกแน่ครับ
      ถ้าอะไรมันหล่นลงไปแล้วไม่ไปโดนวงจรช็อต หรือ ไม่โดนอะไรเลย
      ก็ดีไป แต่ถ้าหากไม่ใช่อย่างที่บอกล่ะก็ หนุกหนานเลยนะครับ

Comment

อยากหงายก็หงายเลยครับ ลองทาบๆรูดูก่อนว่ามีตรงบ้างมั๊ย ซักรู2รูก็ได้ยึดใว้แค่นั้นก็ได้ ถ้าไม่ตรงเลยก็ต้องเจาะละครับ

ปล.ผมไม่เคยมีเคส PSUอยู่ล่างด้วยจิ แหะๆ

Comment

อ่ะครับ จัดไป

เริ่มจากหาอะคริมาซักแผ่นนะครับ เอาไปวัดกับ PSU ก่อนนะครับ

จากนั้นก็ทำจุดที่จะสามารถไขน็อตได้ทั้ง 2 ด้าน วาดไว้ตามภาพเลย

แล้วก็หาอะคริริคแผ่นเล็กๆมา (ส่วนผมตัดมา นิดนึง)

จากนั้นเอาส่วนที่เราวัดไว้ทั้งหมดมาวาดลงชิ้นเล็กนี้

ผมวาดออกมาเป็นแบบนี้นะ

แล้วก็ตัดออกมา แล้วทำจุดที่จะเจาะขันน็อตโดยเอาไปทาบกับ Psu ทั้ง 2 ด้านเลย

จากนั้นก็นำไปเจาะรูซะ จากนั้นเราก็จะมาลองกัน ลองกะเคสตัวนี้ละกันนะ

ถอด PSU ออกมาแล้วเอาอะคริริคน้อยขันน็อตยึดเข้าไป

จากนั้นก็นำไปติดได้เลย อันนี้ผมทำแค่ข้างเดียวให้ดูเป็นตัวอย่าง

เป็นอันเสร็จสิ้น คร้าบบ

ปล. ควรติดทั้ง 4 ด้าน ถ้า PSU อยู่ด้านบน แต่มันอยู่ด้านล่างก็ไม่เป็นไร เพราะมันไม่หล่นลงมาหรอก

ปล.2. ไม่รับประกันความแข็งแรง แต่เอาอยู่แน่นอน ลองทำตะกี้

ปล.3. ไปลองทำดูนะครับ

Comment

Working...
          X