Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชว์ลาว!! วันนี้เสนอตอน..การถอกหมุดรีเวตยึดเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โชว์ลาว!! วันนี้เสนอตอน..การถอกหมุดรีเวตยึดเคส

**ถอดครับ ไม่ใช่"ถอก" กร๊ากกกกกกก*******

อย่าหยุดคิด+จินตนาการครับพี่น้อง วันนี้อาจไม่ดี วันต่อไปต้องดี
    วันนี้อาจได้แค่สิ่งประดิษฐ์ ต่อไปต้องเป็น "นวัตกรรม"

ก่อนอื่นนะครับ อันนี้ผมทำด้วยตัวเอง อาจไม่ใช่วิธีที่ดีที่สุด แต่ก็อยากให้เป็นแนวทาง+หลักการทำงานของมัน สำหรับเพื่อนๆที่ยังไม่รู้ครับ

สิ่งที่ต้องมี

1.สว่าน+ดอกเจาะเหล็ก ขนาด 1-3หุน

2.ดอกรีเวต(ใหม่) เพื่อใว้ย้ำกลับเข้าที่ ขนาด ยาวซัก ครึ่งซม.-1ซม.ก็ได้(หาได้ตามร้านอุปกรก่อสร้างร้านอลูมิเนียม)

3.คีมย้ำรีเวต (หาได้ตามร้านอุปกรก่อสร้างหรือ อมร ก็มี)ราคาก็ตั้งแต่ 200-500แล้วแต่คุณภาพ จะมีหลายหัวให้เราเลือกรูที่พอดีกับดอกเราที่สุด หุหุ

4.เหล็กนำศูนย์(ไม่มีตะปูก็ได้)+ฆ้อน

ปล. ข้อ2-3 ต้องมีไม่มีอย่าถอด ท่านจะใส่กลับไม่ได้(ยกเว้นใช้น๊อตตัวผู้ตัวเมียจับแทน)

เอ้า มาดูกลักการทำงานของเจ้าหมุดตัวนี้กัน(เรียกถูกเปล่าหว่า ค่อยแก้เอา กรั๊กๆ)

ดังรููปจะเห็นชิ้นงานเขียว กับแดง โดนยึดติดเข้าด้วยกันด้วยเจ้าหมุดรีเวตที่ว่า โดยการบานตัวเองของตัวหมุดอีกฝั่งหนึ่งเข้ามาหาชิ้นงาน จนสุดแล้ว แกนกลาง
    ก็จะเสียสละตัวเองขาดออกมาอีกฝั่ง ดังรูป

ก่อนการทำงาน

หลังจากแกนกลางถูกดึง โดยการบีบคีม

ที่นี้มาดูตัวอย่างกัน

ง่ายๆเลยพี่น้อง เอาสว่านลงเลย เบามือนิดนึง

ขนาดของหัวรีเวต

ดูพอหัวมันขาดพอ พยายามอย่าให้กินเนื้อชิ้นงาน

เสร็จแล้วก็เอา ตะปู ตอกลงไปเบาๆ 2-3 โป๊ก

ออกแล้ว ง่ายนิดเดียว(ยาก มาก)

ทีนี้จะถอดกี่ตัวก็ต้องดูโครงสร้างของเคสด้วย ว่าจะถอดส่วนใหนบ้าง

วิธีการใส่กลับก็ไม่มีไรยาก แค่ 1-2-3

1

2.

3

เสร็จแล้วครับ หุหุ

ด้านหลัง

ดูพอเป็นแนวทางนะครับ

ขอได้รับความขอบคุณ จาก "โชว์ลาวทีม" ครับ

แถมอีกนิด

Last edited by aekshow; 13 Dec 2011, 22:12:44.

ว๊าวๆ ตาเอกถอกโชว 555+

ถอกหมุดรีเว็ท

Comment

ให้สามแสนห้าอ่ะ คีมรุ่นนี้ ขายม่ะ

ถ้าขาย PM เลขบัญชีมา

Comment

Originally posted by nongnubestty View Post
        ว๊าวๆ ตาเอกถอกโชว 555+

ถอกหมุดรีเว็ท

ฮา เลย มือใวกดไปแล้ว เพิ่งเห็น กรั๊กๆๆๆ ส่อๆ

Comment

Originally posted by pann View Post

ให้สามแสนห้าอ่ะ คีมรุ่นนี้ ขายม่ะ

ถ้าขาย PM เลขบัญชีมา
          เห้ย..ไม่ขาย ตาเอก กร๊าฟฟิก ดีไซ ซะอย่าง ฮี่ๆ

Comment

ทันใจจังคับ

Comment

Originally posted by saksith View Post
              ทันใจจังคับ
              ช่วยๆกัน บ่เป็นหยั่ง มีไรก็เข้าไปโม้ในแหล่งรวมโชวลาวได้เด้อ ตามลายเซ็นต์

Comment

ดีจังคับ ถอดโชว์เนี่ย....... เห็นถามกันจัง อิอิ

ยุทธโธปกรณ์ เยอะจิงๆ
                Last edited by waffen-ss; 22 Apr 2009, 15:29:09.

Comment

อย่างนี้นี่เอง

Comment

ท่านนี้เค้ามีงาน มานำเสนอเรื่อยๆ อิอิ

Comment

รวมๆไว้เด๋วไปทำพ็อคเก็ทบุ๊คขาย โดยโชว์ลาวทีม

Comment

ลุงเอกอธิบายละเอียดจิงๆ ทุกครั้งเลย
                        สุดยอดไปเลยฮะ

Comment

Originally posted by waffen-ss View Post
                          ดีจังคับ ถอดโชว์เนี่ย....... เห็นถามกันจัง อิอิ

ยุทธโธปกรณ์ เยอะจิงๆ
                          ไม่ถึงขนาดนั้นนน
                          Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                          อย่างนี้นี่เอง

Originally posted by icepro View Post
                          ท่านนี้เค้ามีงาน มานำเสนอเรื่อยๆ อิอิ
                          ก็พอเป็นแนวทางนะครับ ผมจะทำก็ต่อเมื่อเห็นกระทู้ถามกันบ่อยๆ ออกตัวผมไม่ได้เก่งอะไรครับ แค่อยากแบ่งปันความรู้ลาวๆของผม
                          Originally posted by Merfo View Post
                          รวมๆไว้เด๋วไปทำพ็อคเก็ทบุ๊คขาย โดยโชว์ลาวทีม
                          ขนาดนั้น

Comment

เห็น review แต่ล่ะอัน
                            ดูท่านเอกมีความสุขกะงานจังเลย

ดีครับ ผมว่าห้องนี้หนุกหนานเพราะท่านนี่เอง

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

Comment

เวลาพิมต้องคิดอะไรอยู่แน่เลย
                              ลุงเอก
                              เง้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
                              X