Announcement

Collapse
No announcement yet.

(เห็นท่าน13ee1213ee12ทำขอทำมั่ง)เขียวVsน้ำเงิน ติดไฟให้ EN8800GT ???!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

วางตำแหล่งไฟได้สวยมากๆ เลยครับ ^^

Comment

Originally posted by 13ee1213ee12 View Post
      วางตำแหล่งไฟได้สวยมากๆ เลยครับ ^^
      ขอบคุณครับ
      งานนี้ง่ายกว่าครั้งแรกครับ
      ตรงที่เดินสายไฟเส้นเดียว วงจรเดียว ทำให้มุดในซอกได้ แต่....

มันดันสว่างแต่ในซอก

Comment

เห็นรูปแรกๆ นึกว่าใกล้ปีใหม่อีกแล้ว เตรียมประดับไฟระย้ากันครึกครื้น เอิ๊กๆ

เออ....อยู่ โชว์ลาวทีม มาสักระยะ สงสัยต้องกลับไปเป็นคนมีไฟกะชาวบ้านเขาหน่อยแร๊ะ Black Edition มานาน

แหล่มๆ เห็นแล้วนึกถึงพวกรถในหนังเรื่อง เดอะปาด แอนด์ เดอะ ปี้เรียบ!!

Comment

Originally posted by pann View Post
          เห็นรูปแรกๆ นึกว่าใกล้ปีใหม่อีกแล้ว เตรียมประดับไฟระย้ากันครึกครื้น เอิ๊กๆ

เออ....อยู่ โชว์ลาวทีม มาสักระยะ สงสัยต้องกลับไปเป็นคนมีไฟกะชาวบ้านเขาหน่อยแร๊ะ Black Edition มานาน

แหล่มๆ เห็นแล้วนึกถึงพวกรถในหนังเรื่อง เดอะปาด แอนด์ เดอะ ปี้เรียบ!!
          เย้ยยย

Comment

ปืนกาวร้อนอีกซักกระบอก ช่วยท่านได้เยอะครับ

Comment

เก็บรายละเอียดของงานได้ดีและแสงของ LED นั้นเวลาเปิดใช้งานให้แสงที่สวยงามครับ

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                ปืนกาวร้อนอีกซักกระบอก ช่วยท่านได้เยอะครับ
                แล้วตอนแกะจะทำไงคร้าบตาเอกคร้าบ

Originally posted by macros View Post
                เก็บรายละเอียดของงานได้ดีและแสงของ LED นั้นเวลาเปิดใช้งานให้แสงที่สวยงามครับ
                ขอบคุณครับ

Comment

ขยันกันจริงๆเลย

Comment

แจ๋มเลย

Comment

Originally posted by OoKengZaoO View Post
                      ขยันกันจริงๆเลย
                      แหะๆ ว่างๆช่วงปิดเทอมครับ

Originally posted by ponlakrit View Post
                      แจ๋มเลย

ขอบคุณครับ

ปล.แหมๆ ขุดซะครึ่งปีเลยนะครับ

Comment

แจ่ม ๆ ต่อไปคิดออกยังครับ จะติดที่ไหนอีก

Comment

Dej Modify ถ้ามีอะไร Update ก็บอกกันด้วยนะครับ รอชมผลงานอยู่ครับ

Comment

Originally posted by meo95 View Post
                            แจ่ม ๆ ต่อไปคิดออกยังครับ จะติดที่ไหนอีก
                            ตอนนี้เริ่มไม่มีที่เหลือให้ติดแล้วครับ

Originally posted by macros View Post
                            Dej Modify ถ้ามีอะไร Update ก็บอกกันด้วยนะครับ รอชมผลงานอยู่ครับ
                            ครับ

ไม่มีเวลาอัพเดทเลยครับ งานที่ ม. เยอะมากๆ ส่วนใหญ่เป็นงานส่วนรวมครับ

Comment

เคยทำเหมือนกัน แต่ผมเอาหลอดไฟไปใส่ไว้ใต้พัดลม แล้วหาชิม 2 มิล ยกตัวพัดลมขึ้นมาเพิ่มเนื้อที่ให้หลอดไฟแล้วต่อสายไฟจากพัดลมโดยตรง มาเข้าหลอดไฟเลย ตัวการด์จะยกไปไหนก็ได้ ไม่มีสายไฟออกมาให้เกะกะ

ตอนจะเชื่อมสายไฟเข้าพัดลม ดูหลังพัดลมก่อนนะว่ากี่ โวลล์ ตอนเชื่อมก็เนียนๆ หน่อยเดี๋ยวประกันหมด ( แต่ตอนไปเคลมไม่เห็นเห็นมันแกะพัดลมออกมาดูเลย )

Comment

Working...
                              X