Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีเจาะเคสแบบง่ายๆใครก้อทำได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by assoluto View Post
    ไอ้คีมนี้ตัดพลาสติก หนาประมาณ 3 มิลได้รึป่าวคับ พวกพลาสติก ประตูหน้าเคส อะครับ
    ไม่ได้ครับแนะนำให้ใช้วิธีอื่น เท่าที่เคยตัดจะใช้เลื่อยฉลุแต่ถ้าจะให้ง่ายใช้มีดที่เขาใช้ตัดกระจกเดี๋ยวนี้ตัวถูกๆก้อมีคับ หาซื้อตามร้านเครื่องเขียน

Comment

พัดลมบนดูดเข้าหรือ ?

Comment

สวยงามครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          พัดลมบนดูดเข้าหรือ ?
          เป่าลงคับ ส่วนตัวสีส้มดูดออก

Comment

Originally posted by OoKengZaoO View Post
            สงสัยต้องโดนมาสักอันหน่อยแล้วคับ เห็นแล้วคันมือคัน..ต.. อยากจะทำบ้าง
            ลองได้เลยคับแนะนำให้เจาะด้านหลังเมนบอร์ด ตรงcpu จะดีมากคับ
            Last edited by mod1; 1 Mar 2010, 23:31:37.

Comment

เจ๋ง หวะ ? เก่ง เก่ง

Comment

เหมือนเปิดปลากะป๋องใช่ป่ะครับ งิงิ

Comment

good job

Comment

แจ่มครับ ขอบคุณที่เอาเทคนิคดีๆมาฝากครับ เดี๋ยวว่าจะลองเจาะบ้าง เมื่อก่อนใช้จิกซอไฟฟ้า เจาะยากโคตร

Comment

โอ้วเจ๋งครับ อยากทราบวิธีการตัด case มานานแล้ว

ได้รู้ซะที

Comment

ร้ายๆๆๆๆๆๆๆๆๆจิงๆ

Comment

Originally posted by one View Post
                          แจ่มครับ ขอบคุณที่เอาเทคนิคดีๆมาฝากครับ เดี๋ยวว่าจะลองเจาะบ้าง เมื่อก่อนใช้จิกซอไฟฟ้า เจาะยากโคตร
                          .ใส่ไปเถอะครับพัดลมตัวนึงกินไฟไม่ถึงวัตร์อย่ามัวเสียดายเคส อุปกรณ์ข้างในสำคั
                          ญกว่าแพงๆทั้งนั้น

Comment

ฝากนิดนึงคับสำหรับคนที่จะเจาะด้านหลังเมนบอร์ท ตรงcpu จะมีแผงเหล็กกั้นอยู่ต้องเจาะแผงเหล็กให้ทะลุถึงเมนบอร์กะให้ดีให้ตรงกับด้านหลังของcpu ตรงนี้เหล็กจะหนากว่าฝาเคส แต่ไม่ต้องกลัวคีมตัวนี้ตัดได้สบาย จะสังเกตว่าเคสราคาแพงๆจะเจาะมาให้ ถ้าเคสเราไม่มีก้อเจาะเองซะเลยเสียอย่างเดียวขี้เกียจรื้อเคส
                            Last edited by mod1; 17 Apr 2010, 04:12:15.

Comment

เก่งกว่าผมเยอะเลย เจ๋งดีครับ เดี๋ยวคงต้องไปหาคีมแบบนี้มามั่งหล่ะ

Comment

Originally posted by slate View Post
                                เก่งกว่าผมเยอะเลย เจ๋งดีครับ เดี๋ยวคงต้องไปหาคีมแบบนี้มามั่งหล่ะ
                                คันไม้คันมื่อละ
                                จิ

Comment

Working...
                                X