Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชว์ลาว!!วันนี้ตอน"ติดไฟให้พัดลมกาก"(มั่ง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by aekshow View Post
    โห้ย มีแต่ตาพานคนเดียวแหละ ที่เรียกน้า
    ขอบคุณอีกครั้งนะครับ สำหรับเครื่องประหยัดไฟ(ใช้ไม่เป็น กรรม) กับสายมินิยูเอสบี
    มีไรให้รับใช้ บอกได้นะครับ

ปล.ให้หายเจ็บข้อมือก่อน
    อ่ะนะตัวประหยัดไฟ ก็แค่เสียบปลั๊กทิ้งไว้แค่นั้นเองครับ ส่วนแม่เหล็กมันก็เป็นตัวเรียงกระแสครับ
    ติดไว้ที่สายไฟ ครับ

Comment

Originally posted by dum1981 View Post
      อ่ะนะตัวประหยัดไฟ ก็แค่เสียบปลั๊กทิ้งไว้แค่นั้นเองครับ ส่วนแม่เหล็กมันก็เป็นตัวเรียงกระแสครับ
      ติดไว้ที่สายไฟ ครับ
      ง่าครับ ผมติดแต่ไอ้แผ่นเซรามิกเปล่าหว่า กลมๆขาวๆ ตอนนี้เอามาอมเล่นแล้วครับอร่อยดี

Comment

ถ้าทำใส่พัดลมธรรมดาโดยใช้หลอด UV แล้วตัวใบพัดพ่นสี UV

อะไรจะเกิดขึ้น

Comment

Originally posted by Merfo View Post
          ถ้าทำใส่พัดลมธรรมดาโดยใช้หลอด UV แล้วตัวใบพัดพ่นสี UV

อะไรจะเกิดขึ้น
          ไปซื้อของมาเดี๋ยวทดลองกัน งิงิ

Comment

เมพขิงๆ

Comment

อ่านของท่านมาหลายกระทู้แล้ว เทพๆมาก ทั้งหมดนี้หาได้จากบ้านหม้อหมดเลยใช่ไหมครับ

ว่างๆจะลองทำอิอิ

Comment

อยากเห็น รอยบักกรีอะครับ ว่าบักกรีตรงไหนบ้าง ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by cater View Post
                  อยากเห็น รอยบักกรีอะครับ ว่าบักกรีตรงไหนบ้าง ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยได้ไหมครับ
                  คืนนี้ถ้าไม่ลืมเดี๊ยวจัดให้ครับ เล๊ะมาก

Comment

ความรู้ต้องจดดดดดด

Comment

ตอนค่ำคืน อย่างงาม

ครับผม

Comment

วิธีต่อ ก็หาสายไฟเส้นเล็กๆ ลากยาวไปถึงหลอด แล้วดร๊อป R ก่อนเข้าหลอดLED ตรงขั้ว+ ใช้R1/4W
                        จะตัวเล็กหน่อยครับ ตามรูป ขั้วลบ ลากยาวเลย

Last edited by aekshow; 19 Apr 2010, 21:15:15.

Comment

รูปประกอบสวยมากครับ

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
                            รูปประกอบสวยมากครับ

Comment

ซ้ำซะงั้น
                              Last edited by aekshow; 19 Apr 2010, 21:51:41.

Comment

ของแปลก คือ "พร้าวนกคุ้ม" ?รู้จักมั๊ยเนี๊ยยย
                                รู้จักแต่นกขุ้ม คล้ายๆแห็บ อยู่ในทรายทำรูๆไว้ล่อเหยื่อ (ตัวเดียวกันหม้าย)

+++++++++++++
                                ฝากท่านเอกหรือผู้อยากลองช่วยหาวิธีติดไฟใฟ้ได้ลายนี้หน่อยครับ

Comment

Working...
                                X