Announcement

Collapse
No announcement yet.

พา"กิ๊กฯ"มาโชว์กันดีกว่าครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สวยดีครับ

Comment

ดูดุดันดีจังเลยครับ

Comment

แต่งได้สวยดีนะครับ

Comment

Originally posted by IX View Post
          คิดว่าแรมคงเหมือนกันด้วยครับ อิอิ
          ผมใช้ G-skill แล้วนะครับ evo-oneมันใส่พัดลมแรมของ corsairไม่ได้

Comment

เคสตัวนี้ ฝาบน+ฝาข้าง เป็นเหล็กรึป่าวคับ

ชอบฝาข้างท่านมากๆ เนียนจริงๆ

Comment

Originally posted by 13ee1213ee12 View Post
              เคสตัวนี้ ฝาบน+ฝาข้าง เป็นเหล็กรึป่าวคับ

ชอบฝาข้างท่านมากๆ เนียนจริงๆ
              เคสตัวนี้ เป็นเหล็กทั่งตัวครับ ยกเว้นฝาหน้าครับที่เป็นอลูมิเนี่ยม

Comment

แล้วฝาข้างที่เป็นกระจก ใช้อารัยยึดติดกันคับ

ฝาข้าง + กระจกน่ะ

Comment

Originally posted by 13ee1213ee12 View Post
                  แล้วฝาข้างที่เป็นกระจก ใช้อารัยยึดติดกันคับ

ฝาข้าง + กระจกน่ะ
                  ใช้ยางขอบกระจำรูปตัวเอส ยึดครับ ฟั่งนึงมันจะไปเกียวกับเหล็กฟาข้างอะครับอีกข้างเอากระจกมาใส่ได้เลย หารูปไม่เจอเลยอธิบายไม่ค่อยถูกเหมื่อนกันครับ

Comment

สวยมากครับ จัดได้เนียนมากๆๆ

Comment

ห๊า? ตอนนี้เหลือ3500- หรอครับ? คุ้มมากๆๆๆ เคสงานสวยดีจัง

Comment

Originally posted by pionut View Post
                        ใช้ยางขอบกระจำรูปตัวเอส ยึดครับ ฟั่งนึงมันจะไปเกียวกับเหล็กฟาข้างอะครับอีกข้างเอากระจกมาใส่ได้เลย หารูปไม่เจอเลยอธิบายไม่ค่อยถูกเหมื่อนกันครับ
                        อ่อ เข้าใจแล้วคับ ขอบยางรูปตัวเอส แสดงว่าขนาดของกระจกต้องพอดีกับรูบนฝาเคสหรอคับ

แล้วมุมโค้งๆ ใช้อะไรตัดกระจกคับ

แล้วท่านหาซื้อขอบยางได้จากร้านไหนคับ มันมีขนาดรึป่าว ราคาเท่าไหร่คับ

Comment

อ่อ เข้าใจแล้วคับ ขอบยางรูปตัวเอส แสดงว่าขนาดของกระจกต้องพอดีกับรูบนฝาเคสหรอคับ

แล้วมุมโค้งๆ ใช้อะไรตัดกระจกคับ

แล้วท่านหาซื้อขอบยางได้จากร้านไหนคับ มันมีขนาดรึป่าว ราคาเท่าไหร่คับ
                          เดจาวู ยังไงไม่รู้
                          -ขนาดกระจกเล็กกว่าข้างล่ะ มิลกำลังดี(ใส่ง่าย)ครับทั่งนี้ขึ้นอยู่กับความหนาของยางด้วยครับ
                          ถ้าเอาแน่นอนเจาะรูฝาแล้วเอายางไปให้ร้านกระจกใส่ให้เลยจะดีกว่า
                          -มุมโค้งผมใช้ hole saw เจาะครับ หน้าตาแบบ นี้ ครับ

-ยางเห็นเค้าว่าร้านตัดกระจกมีขายครับ แต่ผมซื้อร้านขายยาง สยามรับเบอร์ตรงข้าม ม.กรุงเทพรังสิตอ่ะครับ น่าจะมีหลายขนาดแต่ที่ร้านมีขนาดเดียวครับ ราคาเมตรล่ะเท่าไหร่ผมจำราคาไม่ได้ครับ

Comment

Originally posted by shady View Post
                            ห๊า? ตอนนี้เหลือ3500- หรอครับ? คุ้มมากๆๆๆ เคสงานสวยดีจัง
                            ราคาขายจิง 3000.- เองครับ แต่ผมซื้อที่ JIB เซียร์ แพงกว่าพันทิพ 200.- ต่อแล้วลดให้ร้อยนึง ราคาแถวๆนี้แหละ

Comment

สวย ครับ มองของพี่ไป มองของผม ไป แล้วมัน . ..

- -

Comment

แรงมากครับ > <

Comment

Working...
                                X