Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคสใสๆ กับไฟกระพริบตามจังหวะเพลง Ver.3 By -Tonghadyai-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by st0mrider View Post
    สนใจครับแตอยากได้วิธีทำมากกว่า น่าสนุกกว่าเยอะ หรือ ถ้าผมซื้ออุกรณืท่านแล้วท่านแนะนำการต่อด้วยทั้งหมด ก็ยอมก๊าฟ หวังว่าราคาคงไม่สูงเกินไปนะ คนจนๆก็งี้แหละงับ T-T
    ครับก็อยากอธิบายกันให้ละเอียดเหมือนกัน ขาดคนทำแบบวงจรครับ ช่วงนี้ก็ไม่ค่อยมีเวลาว่างเหมือนกัน เพราะมีทั้งงานซ่อม งานประกอบเครื่องส่งร้านเน็ต โอ้วว... สารพัดเลย

เอางี้ ก็เข้ามาคุยกัน ใน m นะครับ (ถ้าผมตอบช้าก็ของอภัยไว้ล่วงหน้า ช่วงนี้งานเข้า...ต้องรีบเอางานก่อง)

Comment

เยี่ยมว่ะนาย

ของเขาเจ๋งจริงๆๆ

Comment

เอาไว้สะดวกและคุยดีกว่างับ

Comment

ครับ

Comment

เจ๋งดีครับ

Comment

พี่ครับช่องที่ไว้ยึดการ์ดจอด้านหลังเคสอะครับซื้อที่ไหนอะครับ ราคาเท่าไรครับขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by supervr4 View Post
                พี่ครับช่องที่ไว้ยึดการ์ดจอด้านหลังเคสอะครับซื้อที่ไหนอะครับ ราคาเท่าไรครับขอบคุณครับ

ไม่มีที่ไหนขายหรอกครับ ผมไปเอา เคส ที่ขายในร้านขายเศษเหล็กมาตัดแปะลงไป เพราะตอนแรกๆ อุตสาห์วัดขนาด ตัดช่องอคิลิค มันไม่ตรง แถมยังหนาไปด้วย ติดหัว DVI เลยไปหาซื้อเคส มาชำเละ เอาแค่แผ่นด้านหลัง นิดเดี๋ยว

เคสไปดูตามร้านขายเศษเหล็กหรือร้านรับซื้อของเก่านะครับ เคสตัวนึ่งประมาณ 70กว่าบาทเอง

Comment

Originally posted by st0mrider View Post
                  สนใจครับแตอยากได้วิธีทำมากกว่า น่าสนุกกว่าเยอะ หรือ ถ้าผมซื้ออุกรณืท่านแล้วท่านแนะนำการต่อด้วยทั้งหมด ก็ยอมก๊าฟ หวังว่าราคาคงไม่สูงเกินไปนะ คนจนๆก็งี้แหละงับ T-T
                  ครับ ราคาถูกกว่า Sumbeam UFO แน่นอน ถ้าไม่ทำของเสียเยอะ แถมยังเป็นแผ่นใส กว่า UFO ด้วยครับ

Comment

ตอนนี้กำลังเพิ่ม PC Remote Controller อยู่ครับ ลงเคสตัวนี้ เป็นของAdvice ราคาประหยัด http://advice.computerok.co.th/~advi...?code=A0017540

ใครอยู่หาดใหญ่ สั่งซื้อที่ผมได้นะครับ รวมค่าขนส่งมาแล้ว อันละ 400บาท ครับ ใครสั่งหลายๆ อันก็จะลดราคาให้บ้างเล็กน้อย

ติดตั้งง่าย ไม่ต้องใช้แผ่น Driver รับประกัน 3 เดือน

ตอนนี้ผมเองก็ใช้อยู่ครับ สนใจ สอบถามได้ที่ MSN tonghadyai@hotmail.com

Comment

มีคนเรียกหา ดันให้ชมต่อครับ

Comment

ช่วยสอนการทำสวิซต์พาวเวอร์หน่อยได้ไหมครับ ขอแบบง่ายๆ

Comment

Originally posted by shat1478 View Post
                          ช่วยสอนการทำสวิซต์พาวเวอร์หน่อยได้ไหมครับ ขอแบบง่ายๆ
                          เข้า MSN คุยกันสดๆ เลยครับ

Comment

ร่วม Vote ผลงานที่ เว็บนี้ด้วยนะครับ

http://www.pcintrend.com/case_mod.php?s_page=

Comment

มอไซค์เจ๋งดี

Comment

Originally posted by OoKengZaoO View Post
                                มอไซค์เจ๋งดี

ครับผมทำไฟกระพริบตามเพลงครั้งแรก ก็ลองกับเครื่องเสียงรถมอไซด์ครับ เลยเป็นงานครับ เพราะได้แลกเปลี่ยนความรู้กันในกลุ่มเด็กแว้น แต่ล่ะกลุ่ม (ย้อนกลับไปเมื่อสมัยวัยรุ่นกว่านี้....อิอิ/ สมัย ปวช.2 )

อุปกรณ์ที่ทำไฟกระพริบในคอมฯ ก็เป็นของเหลือ จากการแต่งล่ะครับ (เสียดายของ เลยเอามาเล่นต่อ) เพราะช่วงก่อนนู้น สมัยมอไซด์ติดเครื่องเสียงกำลังฮิต ก็หมดไปเยอะ เล่นเอาไปแข่งกับของคนอื่นๆ เห็นของกลุ่มอื่นเค้าเสียงดังกระหึมดีกว่าเลย เปลี่ยนยกเซ็ต เลยมี Power Amp ตัวเล็กๆ เหลือมาใช้งานเล่นกัน

ตอนนี้ เลิกเล่นไปนานแล้ว อุปกรณ์เครื่องเสียงมอไซด์ก็ ไปติดตั้งในรถกระบะส่วนหนึ่ง ส่วนนึ่งก็พังไป ส่วนนึ่งก็มาใช้ในCom

Comment

Working...
                                X