Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเป็นไปได้ที่จะเปิด/ปิดคอมฯด้วยรีโมทAudigy...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความเป็นไปได้ที่จะเปิด/ปิดคอมฯด้วยรีโมทAudigy...

คิดเเล้วคิดอีกหลายรอบเเล้ว เห็นอยู่หลายคนที่ใช้ audigy2 ZSplatiunm เห็นว่ารีโมทมัน turn off ได้,เเล้วถ้าจะโมฯ โดยการใช้ไฟเเช่ เปิดสัญญาญไว้จาก เเหล่งไฟนอก มันจะเปิดได้เหมือนเปิด ทีวีไหมเอ่ย....ใครมีไอเดียเชิญครับ ถ้าความเป็นไปได้สูงเด๊ยวค่อยทำเป็น project 5555 ไว้เจอกัน
    Last edited by qp; 10 Dec 2007, 01:33:34.

non function

Comment

ลอง thermaltake Media Lab ดูอะครับ เปิดได้นะ . .

Comment

rir

Originally posted by เจ View Post
        non function
        ...เเต่ไม่ลองก็ไม่รู้ นี่พูดถึงกรณี power on เฉยๆ
        /ถ้าคิดเเบบลวกๆก็เเค่ทำให้ตัว receiver stand by ให้ได้/
        /ให้สัญญาญไปเปิด delay ที่ต่อกับชุด switch/ มันไม่/
        ...จะเอาเเค่ให้มันรับสัญญาญได้ ขณะที่ปิดคอม เหลือไว้เเต่ตัวภาคครับ ที่ใช้ไฟบ้านเลี้ยงไว้
        จริงๆไปหารีโทมรถ ธรรมดามาทำก็ได้ คนเคยทำเเล้วด้วยนี่ เเตไหนๆมันมีช่องรับ อินฟาเรท ก็เลยจะเเค่อาศับเป็นทาง ผ่านๆไปเปิด ดีเลย์... เอาน่าขำๆตอง ไม่มีfucntion นี่ก็ลองไปเขียน parameterเอามันเขียนได้นี่ในรีโมต

Comment

การเปิดมันได้อยู่แล้วนี่นา คลิก HI ครั้งเดียวเปิด คลิกอีกครั้ง รอแป๊ป

ปกติแล้ว ปุ๋ม Power เครื่อง ถ้าไม่กดแช่ กดเพี่ยงครั้งเดียวสั้นๆ ก็คือ การ Shut Down แล้วนี่ครับ

คุณก็หาสัณญาณ HI สั้นๆ มาต่อขนานกับจุดนี้ ก็น่าจะได้ครับ ลองดูนะ ผมก็ยังไม่เคยลองหรอกครับ

Comment

ชุดคิดสวิทซ์ปิดเปิดด้วยรีโมท มีเยอะไปครับไปศึกษาดูครับ

Comment

ผมว่าเสนอเป็นproject อาจารย์คงไม่ให้ผ่านหลอกมันง่ายไปครับสวิทซ์รีโมทอ่ะ แต่ถ้าทำเป็นแบบว่าสั่งงานด้วยเสียงเช่นบอกให้เปิดด้วยคำพูด เรียกใช้งานโปรแกรมด้วยคำพูด หรือให้มันจำหน้าเจ้าของได้(คือเจ้าของสามารถใช้ได้คนเดียว)ถ้าคนอื่นใช้เราต้องเป็นผู้อนุญาติเท่านั้น อันนี้แหละน่าทำอาจจะผ่าน

Comment

ใจเย็นๆไม่เครียดพี่ๆ ขำๆทำเล่นเอง555 ว่างก็ทำขี้เกียจก็วาง จริงจังไปทำส่งครูเลยเหรอ เเค่เอารีโมตเปิดคอมอานหนังสือออกก็ทำเองกันได้ทั้งนั้น

Comment

Working...
                X