Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่างโมทั้งหลาย ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่างโมทั้งหลาย ช่วยที

คือว่า
    ผมอยากถามว่่า
    มือจับประตูเนี่ย
    มันอันละกี่ตังอ่ะคับ

แบบเหล็กนะ
    มะเอาอลูมิเนียม (มันแพงแน่ๆเรยถ้าอลูมิเนียมเนี่ย)

อยากได้ความยาวซัก5นิ้วอ่ะคับ
    5นิ้วเนี่ย ความยาวของจุดที่ใช้ขันน๊อตนะคับ

มันราคาประมาณเท่าไหร่หรอคับ

เอาแบบนี้อ่ะคับ

Last edited by golfgolfgolf; 8 Nov 2008, 18:18:27.

เอามาทำไมหรอครับ

Comment

ดันก่อน
      ทราบแล้วเปลี่ยน

Comment

...ตอบไม่ได้จริงๆครับ ผมไม่ใช่ช่างโมฯ เป็นแค่ช่างโม้ แต่วันนี้อารมณ์สุดขีด เลยแอบมาเนียน
        หุๆๆๆ

Comment

Originally posted by madcat View Post
          ...ตอบไม่ได้จริงๆครับ ผมไม่ใช่ช่างโมฯ เป็นแค่ช่างโม้ แต่วันนี้อารมณ์สุดขีด เลยแอบมาเนียน
          หุๆๆๆ
          - -

Comment

Originally posted by Change View Post
            เอามาทำไมหรอครับ
            เอาไปทำขาเคสคับ
            อยากได้ซัก2อัน

อิอิ

จะได้ดูดีมีสกุลอะนะ
            55555555555

Comment

ขาเคส

แล้วมันจะเดินได้หรอครับ

55+
              ล้อเล่นน่า

Comment

Originally posted by Change View Post
                ขาเคส

แล้วมันจะเดินได้หรอครับ

55+
                ล้อเล่นน่า
                ผมว่าเอามาทำเองขาเคสเนี่ยสวยน๊า

มันอาจจะดูดีก็ได้

มันจะได้ดูสูงๆ

อิอิ

Comment

ฐานแบบไหนครับ
                  จะเอาแนวยาวไปกับเคสหรือว่า แนวขวาง

Comment

ขวางคับ

เพราะยาวคงขนหน้าแข้งร่วงแน่ๆ555

มันน่าจะแพงอยู่นะ

Comment

แนะนำ อลู มากกว่าครับ เหล็ก หนัก(โคตาระ)มากๆๆๆ เลยหละครับ เคยลองจับมาแล้ว

ยิ่ง 2 อันนี้กล้ามขึ้นเลยทำเดียว

Comment

Originally posted by boatbyboat View Post
                        แนะนำ อลู มากกว่าครับ เหล็ก หนัก(โคตาระ)มากๆๆๆ เลยหละครับ เคยลองจับมาแล้ว

ยิ่ง 2 อันนี้กล้ามขึ้นเลยทำเดียว
                        แล้วราคาหละคับ
                        มันต่างกันเยอะมั้ย

Comment

จากที่ไปเที่ยวห้างไปดูของแต่งบ้านกับพ่อบ่อยๆ นะครับ ถ้าเป็นเหล็ก อันหนึ่งก้อไม่เกิน 300-400 บาทนะครับ แต่ถ้าเป็นแบบสีดำ สีไม้อะไรประมานนี้จะถูกกว่านะครับ แต่ถ้าเป็น อลูมิเนียม หรือ สแตนเลด ก้อให้ช่างเค้าทำดีกว่าครับ ราคา400-500 สแตนเลด อาจจะถูกกว่านะครับ เพราะเค้าเอาแค่เหล็กท่อนกลมๆมาตัดแล้วเชื่ม ขัดนิดหน่อยก้อแววแล้วครับ ราคาของมันไม่เกินอันละ 200 บาทครับ ลองไปถามร้านที่เค้ารับทำสแตนเลดดูนะครับ เยอะแยะ คุยเพราะๆหน่อยเค้าอาจจะทำให้ ขอให้โชคดีนะครับ

Comment

อลูมิเนียม โลละร้อยกว่าบาทเกือบสองร้อยมั้ง ไม่รู้ราคามันลงตามน้ำมันยังนะ

อลู เบากว่าเหล็กนะ น่าจะได้ปริมานเยอะกว่า

Comment

ป่านนี้ได้ไปหรือยังน้อ ผมเจอที่โฮมโปรนะ ขนาดมันใช้ได้ตามที่ท่านต้องการรึเปล่าต้องไปดู ส่วนผมเอามาทำหูหิ้วไว้ออกงาน

Comment

Working...
                              X