Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเจาะฝาเคส G-View ติดอะคริลิก อะครับ สอบถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by aekshow View Post
    มิน่า ของท่านเจาะรูมากลม เชียว
    สวยเลย

Comment

ใช้อะรัยตัดอะครีลิกหรอครับ

Comment

เล็ก 8 ใหญ่ 12 คับ ส่วนผมใช่จิ๊กซอตัดคับค่อย ๆ เดิน แล้วกระดาษทรายค่อย ๆ แต่งเอา แต่งทั้งขอบนอกแล้วรูใน
        รูในผมใช้กระดาษทรายพันกับกระป๋องสีค่อย ๆ ขัดแต่งใจเย็น ๆ งานออกมาเนียนแน่นอนคับ

มาคับเขียนให้ใหม่

Last edited by gooninenote; 20 Sep 2008, 23:19:09.

Comment

Originally posted by gooninenote View Post
          เล็ก 8 ใหญ่ 12 คับ ส่วนผมใช่จิ๊กซอตัดคับค่อย ๆ เดิน แล้วกระดาษทรายค่อย ๆ แต่งเอา แต่งทั้งขอบนอกแล้วรูใน
          รูในผมใช้กระดาษทรายพันกับกระป๋องสีค่อย ๆ ขัดแต่งใจเย็น ๆ งานออกมาเนียนแน่นอนคับ

มาคับเขียนให้ใหม่

อย่าว่าผมโง่เลยนะครับ จิ๊กซอ ?

ขอบคุณมากที่เขียนให้ครับ

Comment

เด๋วพรุ่งนี้ผมถ่ายรูปจิ๊กซอให้ดู กำลังจะโมเคสอีกตัวอยู่พอดี วันนี้ไปก่อนละคับง่วงละ

Comment

Originally posted by gooninenote View Post
              เด๋วพรุ่งนี้ผมถ่ายรูปจิ๊กซอให้ดู กำลังจะโมเคสอีกตัวอยู่พอดี วันนี้ไปก่อนละคับง่วงละ
              ขอบคุณมากครับท่าน

Comment

ยังงัยก็ต้องทำให้ได้

Comment

ตอนซื้อแบบบางสุด 3mm พอใส่มันพอดีกับฝาข้างเลยครับ

เจาะติดพัดลม เอาหัวแร้งจิ้มก้อได้ครับง่ายๆ จิ้มเป็นวง แล้วค่อยๆ ตัดออกให้หลุด ตามด้วยกระดาษทราย ก้อเรียบแล้วครับ

ส่วนจะทำขอบให้เป็นสีเดียวกับเคส สติกเกอร์ตัดเป็นลายติดก้อสวยแล้วครับ รึจะซื้อสีมาพ่นเอาก้อได้ (แบบผม) กรีดกระดาษที่หุ้มออกตามความสามารถแล้วพ่นสี (ด้านใน) พ่นเสร็จอย่าลืมติดกระดาษกาวทับด้วยนะครับ เดี่ยวถอดเข้า-ออก สีจะลอกเอา
                  Last edited by AongSa; 8 Sep 2008, 15:31:15.

Comment

Originally posted by AongSa View Post
                    ตอนซื้อแบบบางสุด 3mm พอใส่มันพอดีกับฝาข้างเลยครับ

เจาะติดพัดลม เอาหัวแร้งจิ้มก้อได้ครับง่ายๆ จิ้มเป็นวง แล้วค่อยๆ ตัดออกให้หลุด ตามด้วยกระดาษทราย ก้อเรียบแล้วครับ

ส่วนจะทำขอบให้เป็นสีเดียวกับเคส สติกเกอร์ตัดเป็นลายติดก้อสวยแล้วครับ รึจะซื้อสีมาพ่นเอาก้อได้ (แบบผม) กรีดกระดาษที่หุ้มออกตามความสามารถแล้วพ่นสี (ด้านใน) พ่นเสร็จอย่าลืมติดกระดาษกาวทับด้วยนะครับ เดี่ยวถอดเข้า-ออก สีจะลอกเอา
                    ขอบคุณมาดครับ ไหนท่าน เอามาโชว หน่อยจิ อิอิ

Comment

ลงให้ชมแล้วนะครับกระทู้

GView Digi ดำ-เทา แนวๆ งานวัดสารพัดสี

Comment

Originally posted by AongSa View Post
                        ลงให้ชมแล้วนะครับกระทู้

GView Digi ดำ-เทา แนวๆ งานวัดสารพัดสี
                        ต้องไปชมแล้ว

Comment

จัดไป

Comment

เอารูปจิ๊กซอมาฝากคับตามที่บอกไว้สองอาทิตย์ที่แล้ว อิอิ

Comment

แล้วใช้อะไรเจาะฝาเคสกันอะคับ

Comment

Originally posted by Gumiller View Post
                                แล้วใช้อะไรเจาะฝาเคสกันอะคับ
                                สำหรับผมก็ใช้ไอ้เจ้าเลื่อยไฟฟ้าจิ๊กซอนี้แหละคับ ตัดได้ทั้งเหล็ก ไม้ พลาสติก แล้วแต่ใบตัดคับ

Comment

Working...
                                X