Announcement

Collapse
No announcement yet.

Black Gview

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Teardrop View Post
    - น๊อตยึดข้างใน พวก CD, HDD น่าพ่นสีดำด้วยนะ
    - สาย SATA อ้อมปายหลัง ที่ใส่ HDD+CD เลยจะดูโล่งยิ่งขึ้นงับ
    - กลับด้านวาง HDD จะทามให้เอา สาย SATA ที่เสียบ HDD ปายซ่อนง่ายขึ้น (แลกกับ พัดลมหน้า case จะพัดฝุ่นเข้า ขั้วเสียบ - -")
    ขอบคุณที่แนะนำครับ เดี๋ยวไปปรับปรุงมาใหม่ครับ
    กลับด้านวาฮาร์ดดิสกลัวฝุ่นน่ะครับ แบบว่าบ้านผมชนบทอะ

Comment

สวย

Comment

พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเลยไม่ได้เข้ามาดูครับ

Gview แปลงร่างใหม่สวยดีครับ เอาไปเลย 4 กะโหลก
        แต่รู้สึกว่าสีสันมันจะซีด ๆ ไปหน่อย เหมือนขาดอะไรไปซักอย่าง ลองหาพัดลมเป่าแรมมาใส่ดีมั้ยครับ แล้วก็จัดสาย SATA อีกหน่อย เหมือนที่ท่าน Teardrop บอกมา แบบนี้น่าจะแจ่มนะครับ

Comment

Originally posted by Nai View Post
          พอดีช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเลยไม่ได้เข้ามาดูครับ

Gview แปลงร่างใหม่สวยดีครับ เอาไปเลย 4 กะโหลก
          แต่รู้สึกว่าสีสันมันจะซีด ๆ ไปหน่อย เหมือนขาดอะไรไปซักอย่าง ลองหาพัดลมเป่าแรมมาใส่ดีมั้ยครับ แล้วก็จัดสาย SATA อีกหน่อย เหมือนที่ท่าน Teardrop บอกมา แบบนี้น่าจะแจ่มนะครับ
          อุอุ ขอบคุณครับ ได้ตั้ง 4 กระโหลกแน่ะ
          สีสันคงรออีกสักพักครับจะทำการเปลี่ยนแปลง ว่าจะเพิ่มหลอดยูวีครับและก็สายหุ้มแบบถัก
          แต่พัดลมเป่าแรมไม่แน่ใจว่าจะติดซิ้งค์ซีพียูมั้ยนะครับ สาย SATA จัดใหม่แล้วครับ รอกล้องก่อนเดี๋ยวอัพเดทรูปให้ดู

ขอบคุณความเห็นจากทุกท่านครับ

Comment

สวยๆๆๆ แล่มเลยคับ

Comment

ราคาเคส เท่าไหร งับ อยากไปหามาบ้าง ที่ไหน มีขาย บอกทีงับ่

Comment

Originally posted by nanahara View Post
                ราคาเคส เท่าไหร งับ อยากไปหามาบ้าง ที่ไหน มีขาย บอกทีงับ่
                ผมสั่งจากร้านคอมของเพื่อนน่ะครับ ไม่รู้ว่ารุ่นนี้ยังมีขายที่ไหนอีกมั่ง
                ลองหาจากเวบที่ขายอุปกรณ์อุปกรณ์คอมดูครับ ราคาที่เห็นก็ 900-1100 บาทครับ

Comment

สวย แจ่มเลยคับ
                  แล้วถ้ามีเวลาผมจะลองผ่าดูคับ(ชอบ)
                  Last edited by mrbeans555; 18 Jun 2008, 13:29:18.

Comment

rap #25 คุณ dukdikza ผมชอบเคสคุณมากเลย เพราะผมใช้รุ่นเดียวกับคุณเลยเอิ๊กๆ ช่วยบอกวิธีทำหน่อยสิครับ

ใช้อะไรเจาะฝาข้างอ่าครับและก็ ข้างบนอีก แล้วไอแผ่นใสๆนี่หาได้จากไหนครับ มันเรียกว่าอะไร พอดีผมโง่T-T

Comment

Originally posted by beezajungka View Post
                      rap #25 คุณ dukdikza ผมชอบเคสคุณมากเลย เพราะผมใช้รุ่นเดียวกับคุณเลยเอิ๊กๆ ช่วยบอกวิธีทำหน่อยสิครับ

ใช้อะไรเจาะฝาข้างอ่าครับและก็ ข้างบนอีก แล้วไอแผ่นใสๆนี่หาได้จากไหนครับ มันเรียกว่าอะไร พอดีผมโง่T-T
                      อุอุ ใช้สว่านเจาะครับ แล้วใช้คีมสำหรับตัดแผ่นเหล็กตัดเอาครับ เสร็จแล้วเก็บงานด้วยตะไบเหล็กอีกทีเป็นอันเสร็จครับ
                      แผ่นใสที่เห็นเค้าเรียก แผ่นอครีลิค ครับท่านหาซื้อได้ตามร้านรับทำป้ายโฆษณาหรือร้านขายเครื่องเขียนครับ

ปล.ถ้ัาทำเมื่อไรเอามาโชว์กันมั่งนะครับท่าน

Comment

ป๋า เอาเท่ๆนะ จะคอยติดตามผลงาน
                        Last edited by apiwat699; 10 Jul 2008, 21:43:53.

Comment

สวยดีนะครับ

Comment

Originally posted by apiwat699 View Post
                            ป๋า เอาเท่ๆนะ จะคอยติดตามผมงาน
                            เง้อ ตามมาถูกได้ไงอะ วัตซัง

Comment

G-view เหมือนกัน แต่ยังม่ะมีงบแต่ง ใช้แบบเดิมๆไปก่อนเรา

Comment

ท่านครับเครื่องของผมเมื่อไหร่เพื่อนสมาชิกได้ติชมครับ

Comment

Working...
                                X