Announcement

Collapse
No announcement yet.

Start up New DryIce Season on 2008 by OverclockZone-Team

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Start up New DryIce Season on 2008 by OverclockZone-Team

สวัสดีครับ....กลับมาอีกครั้งแล้วสำหรับเรื่องราวความแรงในแบบติดลบจาก OverclockZone-Team
    ณ ที่แห่งนี้ หลังจากผ่านพ้นปีใหม่กันไปก็ดูเหมือนว่าเราน่าจะมีโปรเจคติดลบกันอย่างต่อเนื่อง แต่ก็ไม่เป็นไปดังที่คิดไว้...
    จะเพราะอะไรนั่นหรือครับ ก็เพราะว่ามีโปรดักส์ทยอยเปิดตัวกันแทบไม่ขาดสาย เล่นกันแทบไม่ต้องกระดิกตัวไปไหนกันเลย
    แต่จนแล้วจนรอดหละครับ ยังงัยซะก็ต้องแว๊ปแอบหาเวลามาเล่น มาสร้างสรรค์กันให้ได้ จนประจวบเหมาะมี System
    หนึ่งชุดที่เดินทางเข้ามาสู่ Lab ของเราและคาดว่าคงจะมีเวลาอาศัยอยู่กับเราได้ไม่นานนัก ถ้าพลาดไปอาจจะไม่ได้สัมผัส
    มันอีกเลยก็ได้ อย่างนั้นเราจะปล่อยโอกาสนี้ให้หลุดมือไปได้เยี่ยงไร ไม่รีรอหละรีบจัดแจงสรรหาเวลาจนได้หละ แต่เดี๋ยว
    ก่อน พูดไปพูดมานี่อาจจะงงกันหละซิครับว่า System ที่เราพูดถึงนั้นมันคือชุดไหน เอาเป็นว่าก่อนที่เราจะไปชมความ
    แรงในแบบติดลบกันในวันนี้ เรามาดูความแรงในแบบปรกติของมันกันอีกซักครั้งกับเจ้า SkullTrail V8 แพลทฟอร์มที่
    คาดว่าหลายๆคนในที่นี้คงจะยังไม่ลืมกันนะครับ

ทบทวนกันแล้วทีนี้เราก็มาเข้าเรื่องความแรงในแบบติดลบของเจ้า SkullTrail ชุดนี้กันเลย มาติดตามดูกันว่ามันจะแรง
    ได้ซักขนาดไหน เมื่อมันได้สัมผัสกับท่อทองแดงเย็นๆที่ติดลบกว่า 70 ํC

อุปกรณ์พร้อมแล้วก็เตรียมตัวเตรียมใจเข้าสู่ความแรง เริ่มต้นก็ Setup กันให้พร้อม วันนี้เรามีท่านเทพ Hunter_Jik
    มาช่วยเตรียมระบบถึงบ้าน รู้สึกเป็นเกียรติอย่างยิ่ง

ทางด้านของ VGA Card เราก็ทำการดับร้อนด้วยชุดระบายความร้อนด้วยน้ำเท่านั้นเองครับ ก็ยังๆเสียดายอยู่จริงๆ
    ก็อยากจะเล่น DICE ทั้งระบบเหมือนกัน แต่บังเอิญว่าไม่พร้อมซักเท่าไหร่

ทุกอย่างพร้อมก็ไม่รีรอ กรอกน้ำแข็ง Switch on ลุยกันเลย

สบายๆสไตล์ OverclockZone นั่งเล่นกันแบบชิวๆ แบบนี้หละครับ

ลองเล่น ลองรัน ผิดๆถูกๆอยู่ไม่นานก็ ได้เวลาทดสอบจริงเสียที มาดูกันว่าวันนี้เราจะมีอะไรมาให้ดูกันบ้าง

วันนี้ความเร็วสูงสุดที่รีดออกมาได้จาก QX9775 ทั้งสองตัวมาจอดอยู่ที่ 5200MHz เองอ่ะ... http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=310858

Wprime 1.43 - QX9775Q5.2GHz

3k06-25996Mark !@ 5.0GHz ขาดอีก 4 แต้มเองจะได้ 26k แว้ววว

30294 CB-CPU....WoW

สำหรับกับ SkullTrail Platform กับความแรงในแบบติดลบเราก็ทดสอบกันเท่านี้แหละครับ เพราะว่า
    หลังจากที่ลองๆเล่นๆดูอยู่พักใหญ่ๆ การทดสอบอื่นๆมันก็ไม่ต่างไปจาก QX9770 ที่ความเร็วเดียวกันซักเท่าไหร่..
    ก็เลยตัดสินใจทดสอบกันเพียงความแรงที่เห็นผลได้จากซีพียูเป็นหลักแทน แต่สำหรับความแรงในแบบติดลบในฤดูกาล
    ใหม่นี้ยังไม่หมดแต่เพียงเท่านี้ครับ น้ำแข็งยังมีเหลือ กำลังยังพอเหลือ มาติดตามดูกันต่อครับว่าเราจะมีอะไรแรงๆมา
    ให้ได้ชมกันอีกบ้าง

System ชุดต่อมากับ Subzero Project ของเราในครั้งนี้มาพบกับความร้อนแรงของครอบครัว Penryn 45nm
    ที่กำลังร้อนแรงที่สุดในเวลานี้กันนะครับ โดยจะมีมาให้ได้ชมกันแบบจุใจแน่นอน แต่จะจุใจขนาดไหนเรามาดูกันครับ

System Setup....

สำหรับ System ชุดนี้ก็จะประกอบไปด้วย...

Mobo : ASUS P5E64 WS Professional
    RAM : G.SKILL F3-12800CL7D-2GBHZ
    VGA : Sapphire Radeon HD3870X2@920/999MHz
    HDD : Seagate Barracuda 7200.9 80GB
    PSU : Thermaltake ToughPower 1.2kW

ส่วนที่ขาดหายไปก็น่าจะเป็นซีพียูใช่มั๊ยหละครับ อย่าเพิ่งสงสัยว่าเราใช้ซีพียุตัวใดในการเค้นพลังในวันนี้ แต่บอกไว้เลยว่า
    มีมาให้ได้ชมมากกว่าหนึ่งตัวแน่นอน แต่อุปกรณือื่นๆนั้นก็ชุดเดียวกันนี้ตลอดทั้งงานหละครับ

เริ่มกันเลยนะครับ เริ่มแรกเรามาพบกับตัวแรงยอดฮิตอย่าง Core 2 Duo E8400 แต่ของเรานั้นบังเอิญว่ามัน
    เป็น Xeon แต่ก็จิตวิญญาณเดียวกัน วันนี้จะรีดออกมาได้ขนาดไหนนั้น ไปลุยกันเลย Go...Go...Go..

Intel Xeon E3110 (E8400 spec)

Max Validation @ 5130MHz (570x9)

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=310859

Pi1M@5.0GHz

AM3@5.1GHz

3k01@5.0GHz

3k03@5.0GHz

3k05@4.8GHz

3k06@4.8GHz

Comment

Intel Core 2 Duo E8200

Max Freq of BenchMark@4800MHz (600x8)

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=311998

3k03@4.8GHz

3k05@4.8GHz

AM3@4.8GHz

สำหรับ E8200 ก็มีมาให้ชมกันเพียงเท่านี้หละครับส่วน 3k06 นั้นทดสอบไม่ผ่านครับแล้วก็ 3k01 ก็ไม่ได้รันเพราะ
      ว่าแค่ 4.8GHz คะแนนมันก็เฉยๆ แต่จากที่เห้นนี่ก้ถือว่า OK เลยนะครับสำหรับการชิมลางครั้งแรกบน E8200

Intel Core 2 Quad Q9300

Max Validation @3906MHz (520x7.5) !

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=311987 หุหุ ไม่ธรรมดาเหมือนกันนะครับ
      กับ FSB กว่า 520MHz บนซีพียู Quad-Core

Max Pi1M @3825MHz (510x7.5)

และกับ Q9300 นั้นวันนี้ก็เอามาให้ชมแต่เพียงเท่านี้ก่อนหละกันนะครับ เพราะตัวนี้เล่นกันแค่พอหอมปากหอมคอ ผล
      Benchmark ก็มีอยู่เท่าที่เห็นนี่หละ เอาไว้ครั้งต่อเดี๋ยวเรามาชมกันแบบเต็มๆอีกครั้ง

สำหรับซีพียูตัวสุดท้ายในวันนี้นั้น เป็นซีพียูอีกหนึ่งตัวที่กว่ามันจะได้สัมผัสกับ DryIce ต้องรอนานเหลือเกิน หลัง
      จากที่มันตันๆอยู่แถวๆ FSB 550MHz หน่อยๆกับการทดสอบของเราที่ผ่านสายตากันอยู่บ่อยๆ นั่นก็คือเจ้า Core 2 Duo E6550
      ตัวจี๊ดที่ยังคงเผ็ดไม่สร่างมาถึงทุกวันนี้ น้ำแข็งเหลืออยู่อีกนิดหน่อยก็เลยจับมาลองซะ และผลที่ได้มาก็ไม่ธรรมดาเหมือนกัน

Intel Core 2 Duo E6550

Max Validation @4216MHz (602x7)

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=311999

Pi1M@4.2GHz (600x7)

AM3@4.2GHz (600x7)

-------------------

เอาหละครับสำหรับวันนี้กับการเริ่มต้นฤดูของ DryIce Project จากทาง OverclockZone นั้นเราก็มีมาให้
      ชมกันแบบเกือบจุใจ ที่บอกว่าแค่เกือบนั้นเพราะว่า ครั้งนี้สำหรับเราเองนั้นยังถือว่าไม่ประสบผลสำเร็จซักเท่าไหร่ เพราะ
      ไม่สามารถทุบสถิติได้แม้แต่การทดสอบเดียว อย่างว่าหละครับเพราะวันนี้เรามีเวลาที่ค่อนข้างจำกัด ก็ถือซะว่าครั้งนี้
      เป็นการอุ่นเครื่องก็แล้วกันนะครับ แล้วเดี๋ยวไว้มีเวลาและโอกาสอำนวนกว่านี้ เราคาดว่าจะต้องออกมาดีกว่าครั้งนี้แน่นอน
      แล้วพบกันใหม่ในครั้งต่อไป สวัสดีครับ WWW.OVERCLOCKZONE.COM

Comment

ถึงจุดสุดยอดกันทั้งนั้นเลย!!!

Comment

แรงจริงๆ -*- ฟาดตู้ปลาซะสามแสน โหดดีแท้ครับ

ว่าแต่แรมตัวเขีียวๆ นั่นคือแรมอะไรเหรอครับ ? อ่านดูว่าเป็น HZ แต่ไหงมันเขียวงั้นครับ หรือว่าจับแรมลง DICE

Comment

อยากเห็น 8 Cores 8 Thread ครับ อิอิ

Comment

แรงโพ้น

Comment

แรง-------------แีรง ทั้งนั้นเลย ^^

Comment

พูด ได้คำเดียว ว่าแรงๆๆๆๆๆมาก

Comment

แรงแต่ต้นปีเลยครับ

Comment

แรงงงงงงงงง

Comment

พูดไม่ออก

Comment

แรงจับใจเลยเหอๆๆ *-*แรงๆๆทั้งนั้น ^_^

Comment

ถ้าผมแรงได่สักครึ่งก็คงดี ครับ อิอิ

Comment

โอยยย!!!!
                              โหดไปม้างงงงง!!!

Comment

Working...
                              X