Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา 754 มาให้ดูคับ (อีกรอบ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา 754 มาให้ดูคับ (อีกรอบ)

หลังจากที่ 2 วันที่แล้วโพสไม่ได้
    วันนี้......มาดูกันคับ
    cpu: Sampron3100+ Vcore 1.425
    mb: Asus K8N4-E
    Ram: Kingmax 512/400*2
    vga: Spark 7300gt 256/128

PC Mark 04 @ 2.57g

วิจารณ์เลยคับ ครือว่ายังอัดแบบมั่วๆอยู่อ่ะนะ
    แล้วอยากบอกว่า k8n4-e เนี่ย อัดไฟ cpu ได้ประมาณ 1.55
    แต่ไมเคยลองอ่ะคับ

Comment

มาดู AquaMark03 มั่งว่า น้อง 7300gt จะไปได้ขนาดไหน
      core & mem เดิม

core 500 mem 880

core 510 mem 890

core 515 mem 894

นอกนั้นไม่ผ่านคับ ลุ้นกันเหนื่อย!!!

Comment

สุดท้ายละคับกับ 3D Mark 06
        core 500 mem 880

แล้ววันหลังจะเอา case(g-view) mod มาให้ชมคับ
        อย่าลืมแนะนำเทคนิคดีๆ มานะคับ เปิดให้วิจารณ์เต็มที่(ในทางสร้างสรรค์เท่านั้นคับ อิอิ..กลัว)
        วันนี้.....ขอลา

Comment

ทามไมแรมวิ่งต่ำจัง คะแนน CPU เลยไม่เยอะเท่าไร

Comment

แรงแล้วครับ สำหรับ 754 ผมมีลิ้งให้ดูอันนึงครับ ท่าน จขกท

http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=6616

Comment

เหอๆๆๆ แรมวิ่ง ช้าได้ใจครับ

Comment

มือใหม่น่ะคับ เหอะๆ

Comment

ผมว่าดีแล้วครับ ซื้อมาแล้วได้ใช้งานแบบเกินราคา แต่ขอแน่นนำนิดครับ ว่า เวลาคล็อกดูท่าน จขกท. จะเห้นความสำคัญกับเลขความเร้ว ของ cpu มากไปซักหน่อยครับ ประมานว่าคล็อกได้เยอะก้ไม่ได้แรงเสมอไปนะครับ ให้มันแรงทั้งระบบจะดีกว่าครับ

Comment

ของผมก็ 754 กับ 7300GT DDR2 เหมือนกัน วิจารณ์กันหน่อย

Comment

ทำไมได้คะแนน น้อยกว่า 6600 Gt + สมพร 2800+ ผมอีกอะครับ ไม่เข้าใจ

Comment

Originally posted by Neospeed View Post
                        ทำไมได้คะแนน น้อยกว่า 6600 Gt + สมพร 2800+ ผมอีกอะครับ ไม่เข้าใจ
                        6600GT ท่านเป็น DDR3 ป่าว ถ้าใช่ มันแรงกว่า 7300GT ตัวที่ใช้อยู่ เพราะมันเป็น DDR2

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php?t=18302

เอามาให้ดูมั่ง

Comment

Working...
                          X