Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูกันว่า X2 4200+ Brisbane Rev.G2 จะได้สักแค่ไหนครับ อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลอง Loop 3DMArk03 กับ ORTHOS ด้วยสิครับ (ORTHOSเปิดเทสแรมตัวนึงกับเทสซีพียูอีกตัว สรุปเปิดสองตัว)

ของท่าน Vanilaice มันนิ่งเป็นวันๆเลยอ่าครับ ไม่รู้จะบ้าเทส 24/7 แบบที่ผมบอกไว้ข้างบนเปล่านะ ซักเกินวันนึงหรือวันกว่าๆก็พอแล้ว ฮ่าๆ แต่ของผมเล่นเกิน 60 ชั่วโมงมาแล้วอ่า

แต่ของท่าน Vanilaice ถ้าลากแค่ผ่านๆเอาไว้หลอกเด็กมันก๊ากกก เลย อิอิ

สามกิ๊กซิงค์เดิมผมว่ามันแค่ Rock Stable นะครับ ถ้าเล่นปิดเคสแค่ Rock stable อาจจะได้ไม่ทุกตัวอ่ะครับ ถ้า 24/7 เปลี่ยนซิงค์ดีกว่า

นิ่งๆนี่ลองใช้งานหนักๆดูสิครับ แต่แปลง DVD9 CEEPASS6-10 หรือ ทำ V2D ก็พอแล้ว ฮ่าๆ แต่เปิด ORTHOS ไว้ด้วยนะฮ่ะ อิอิ

Comment

Originally posted by Vanilaice View Post
      ขอบคุณที่ชี้แนะครับ แต่ผมโรคจิตครับ เน้นHTT และเน้น ไฟน้อยๆครับ สงสารบอร์ด
      อิอิ

สงสัย เคยกินเบียร์ขวดเดียวกันเลยติดเชื้อโรคจิตเหมือนๆกัน ก๊ากกกกก

แต่ HTT 2200 นี่ลื่นชิบดีเนอะท่าน สามกิ๊ก ไฟ 1.3 อิอิ เย็นๆ

Comment

Originally posted by Vanilaice View Post
        ขอบคุณที่ชี้แนะครับ แต่ผมโรคจิตครับ เน้นHTT และเน้น ไฟน้อยๆครับ สงสารบอร์ด
        อิอิ

สงสัย เคยกินเบียร์ขวดเดียวกันเลยติดเชื้อโรคจิตเหมือนๆกัน ก๊ากกกกก

แต่ HTT 2200 นี่ลื่นชิบดีเนอะท่าน สามกิ๊ก ไฟ 1.3 อิอิ เย็นๆ

Comment

Originally posted by cap_zone View Post
          แรมบ้านๆมี JEDEC EPPด้วย อย่างหรูเลยครับ

ผมว่าถ้าท่านจะเอาขึ้นอีกนะครับ เพิ่มตัวคูณมาสัก10ครับ ลด HTT เหลือสัก*3 ที่เหลือก็เซ็ตแรมให้นิ่งครับ น่าจะไปได้อีกสัก200Mhzนะ
          แรมคู่นั้นพกไปสองพัน

เหลือค่า L&M ได้อีกเกือบสองซอง

ปล. เพิ่งถอยมาก่อนปีใหม่ที่พันทิพย์เอง

แบบว่าไปเฝ้าแฟนที่โรงพยาบาลมาไม่มีเวลาโพสเลย อิอิ คันมือจริงๆ

Comment

Originally posted by kirk View Post
            ลอง Loop 3DMArk03 กับ ORTHOS ด้วยสิครับ (ORTHOSเปิดเทสแรมตัวนึงกับเทสซีพียูอีกตัว สรุปเปิดสองตัว)

ของท่าน Vanilaice มันนิ่งเป็นวันๆเลยอ่าครับ ไม่รู้จะบ้าเทส 24/7 แบบที่ผมบอกไว้ข้างบนเปล่านะ ซักเกินวันนึงหรือวันกว่าๆก็พอแล้ว ฮ่าๆ แต่ของผมเล่นเกิน 60 ชั่วโมงมาแล้วอ่า

แต่ของท่าน Vanilaice ถ้าลากแค่ผ่านๆเอาไว้หลอกเด็กมันก๊ากกก เลย อิอิ

สามกิ๊กซิงค์เดิมผมว่ามันแค่ Rock Stable นะครับ ถ้าเล่นปิดเคสแค่ Rock stable อาจจะได้ไม่ทุกตัวอ่ะครับ ถ้า 24/7 เปลี่ยนซิงค์ดีกว่า

นิ่งๆนี่ลองใช้งานหนักๆดูสิครับ แต่แปลง DVD9 CEEPASS6-10 หรือ ทำ V2D ก็พอแล้ว ฮ่าๆ แต่เปิด ORTHOS ไว้ด้วยนะฮ่ะ อิอิ
            รันทิ้งไว้60ชม. อย่างโหด ค่าไฟพุ่งกระจาย555+

ส่วนเรื่อง Encode ผมใช้งานประจำอยู่แล้วครับ ขาโหลดบิต หุหุ แปลง DVD to DIVX 2pass , DVD9 To DVD5

Originally posted by kirk View Post
            อิอิ

HTTเยอะกว่าเจ้าน่อมอีก แรงมากมาย

แรมคู่นั้นพกไปสองพัน

เหลือค่า L&M ได้อีกเกือบสองซอง

ปล. เพิ่งถอยมาก่อนปีใหม่ที่พันทิพย์เอง

แบบว่าไปเฝ้าแฟนที่โรงพยาบาลมาไม่มีเวลาโพสเลย อิอิ คันมือจริงๆ
            ให้ผมไปช่วยเฝ้าไหมครับ จะได้ช่วยแบ่งเบาภาระ

Comment

ลองคิดค่าไฟเล่นๆ เครื่องผมลองวัดที่ Full load ทั้ง MaxCPU+MaxRam+Max7800GT อยู่ที่ประมาณ420W ตกเดือนละ 0.42*24*31~315หน่วย เป็นเงิน315*6~1890บาท หุหุ เฉพาะเคสอย่างเดียว

Comment

แรงอิ้บอ๋าย

Comment

แหล่มเยย...

Comment

เง้อ ท่าน kirk ......... ยอมครับเรื่องค่าไฟ ยอมเสียไป รอบ1 จะได้รู้ว่านิ่งจริงไหม ค่าไฟบานแต่ก็คุ้มครับ

Comment

พอดีได้ไปคุยกับคุณkirk ในห้องmarketเลยเอามาให้เพื่อนๆได้ดูครับ เผื่อจะมีประโยชน์บ้าง หุหุ

Originally posted by cap_zone
                      เยี่ยมเลยครับ ถ้าได้ทั้ง G2 และ PCB T น่าจะแจ่มเลยครับ

ขอถามเป็นความรู้อีกนิดครับ ผมไปเห็น PCB แบบ S ด้วย ไม่ทราบว่ามันจะต่างจาก T N ยังไงบ้างครับ เผื่อใว้คราวหน้าจะได้ส่องบ้างครับ
                      Originally posted by kirk
                      S ผมเพิ่งเคยเห็นกับ Black Edition ครับ ยังไม่มีโอกาสเล่นหลายตัวเคยลองแค่ตัวเดียว

แต่ค่าไฟเดิมๆของ T จะน้อยกว่า N ถ้าเป็นรุ่นเดียวกัน

T มักจะน้อยกว่า N แต่ T มักจะประสบความสำเร็จในการลากแบบลมเป่าดีกว่า

N มักจะประสบความสำเร็จในการเอาน้ำลูบมาก

แต่สิ่งที่ผมเจอมันไม่รู้ว่ามันจริงๆหรือเปล่านะครับ แต่ผมเจอมาตั้งแต่ A64 S.754 Clawhammer แล้วนะครับ

ถ้าสมัยก่อนที่ AMD ยังไม่ออก Black Edition นั้น ที่ตัวท๊อปยังเป็น FX PCB T มันมักจะอยู่กับ FX เป็นส่วนมาก

แต่ผมเป็นพวกไม่ชอบส่องรหัสเท่าไร มีความเชื่อตรงที่ PCB T กระดองไม่คม ยิ่งมนๆยิ่งดี อิอิ

Comment

เอาละ

รอแรมก่อน มันยังเดินเล่นอยู่ฮ่องกง

Comment

Originally posted by heatie View Post
                          เอาละ

รอแรมก่อน มันยังเดินเล่นอยู่ฮ่องกง
                          น้าน มาแล้วววว!!!

มาบอกด้วยนะครับว่าแจ่มไหม แต่จับคู่กับบอร์ดด้านหลังเหรอครับ

ตัวนี้ส่องนานป่าวครับกว่าจะเจอ หรือมีของเข้ามาเยอะแล้วครับ

Comment

จับคู่กับพ่อ 6G นั่นล่ะครับ เบื่อ ๆ ก็หนีไป spider ซะ
                            หาขาขวิดทั้งสองตัวเลย หมด หมด และหมด ร้านนี้ก็เหลือแค่ 3 ตัว
                            แพงด้วยครับ แม่ค้านกรู้เสียแล้ว 28xx ไปแล้ว
                            ส่วน 6G ดูทรงแล้ว ถ้าหมดแล้วก็หมดเลยครับ เขาชง 6P กันขนาดนี้

Comment

มาละ ๆ

ยังไม่พ้นเบิร์นอินเลย ใช้แบบ 24/7 เลยสุดแค่ 2.96 แต่ everest นี่ทำไว้ก่อน ตอน 2.94 เบิร์นมันเรื่อย ๆ ครับ อยากได้ Rock stable ที่ 3.10 น่ะ

อ่อ ทั้งหมดนี้ บนซิงค์ G-Power pro ที่รอบพัดลมต่ำสุดนะจ๊ะพี่น้อง

Comment

Originally posted by heatie View Post
                                มาละ ๆ

ยังไม่พ้นเบิร์นอินเลย ใช้แบบ 24/7 เลยสุดแค่ 2.96 แต่ everest นี่ทำไว้ก่อน ตอน 2.94 เบิร์นมันเรื่อย ๆ ครับ อยากได้ Rock stable ที่ 3.10 น่ะ

อ่อ ทั้งหมดนี้ บนซิงค์ G-Power pro ที่รอบพัดลมต่ำสุดนะจ๊ะพี่น้อง
                                ที่ Rock stable 2.97G กับ ASROCK เป็นผมก็พอใจแล้วละครับ ถ้าเทียบกับบอร์ดแพงๆก็ประหยัดได้หลายตังเลย

ส่วนของผมเท่าที่ลองแบบ Rock stable ที่3G Vcore 1.35V เช่นกันครับ

รันแบบ Orthos+3D 03 ข้ามวันกันเลย

Comment

Working...
                                X