Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาติแนะนำ OC CPU S.478 3.4HT ให้ดูหนัง Hi-Def 1080p ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออนุญาติแนะนำ OC CPU S.478 3.4HT ให้ดูหนัง Hi-Def 1080p ได้ครับ

ตามรูปครับ ระบายความร้อนด้วยพัดลม 80 ซม.ธรรมดา 5 ตัว ดูแล้วจะไม่กระตุกครับ ขอให้สนุกกับการดูหนัง 1080p ครับ สวัสดีครับ

Last edited by palmpre; 20 Jan 2013, 23:22:41.

แจ่มครับ สำหรับ Socket 478 ที่ยังดูหนังไฮเดฟ ได้สบายๆ

Comment

Originally posted by amnuaymp View Post
      แจ่มครับ สำหรับ Socket 478 ที่ยังดูหนังไฮเดฟ ได้สบายๆ
      ขอบคุณครับ

Comment

ปรับแต่งโปรแกรม Media Player ยังไงครับ

Comment

Originally posted by Rabbit fire View Post
          ปรับแต่งโปรแกรม Media Player ยังไงครับ
          ไม่ต้องปรับอะไรเลยครับ ผมใช้เดิมๆเลยครับ หลักๆอยู่ที่ CPU อย่างเดียวครับ VGA และ RAM ไม่มีผลเลยครับ ถ้าไฟล์ Hi-def 1080p ความจุสูง เราต้องลอง OC CPU ตามครับแล้วลองเปิดดูครับ เช่น ผม OC ไป 10% ครับ ยังไม่เจอไฟล์ตัวไหนที่ดูไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ
          Last edited by palmpre; 9 Feb 2013, 23:54:24.

Comment

เนียนเป็นประโยชน์ ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้

Comment

Originally posted by PIDKAJOO View Post
              เนียนเป็นประโยชน์ ขอบคุณมากครับสำหรับความรู้
              ขอบคุณครับ

วันนี้ลองเอา CPU S.478 2.8ghz/1M/533 OC 3.2ghz ดูหนัง 1080p กระตุกนะครับ ขนาด 720p ก็ยังกระตุกครับ

Last edited by palmpre; 9 Feb 2013, 23:56:25.

Comment

รูปการติดพัดลมระบายแนวใหม่ครับ

Comment

เมื่อคืนลองเอาคอมเก่ามาใช้งานใหม่

S.462 (A)
                  CPU AMD Athlon 2600+ (2.00 Ghz)
                  M/B Axper xp k7v600
                  DDR1-RAM 1.5GB (1GB+512MB)
                  GF FX5500 (ซื้อมาใหม่)

ติดตั้ง Windows 7 Home Premium 32Bit เข้าไป
                  ลองใช้งานทั่วไป ถือว่าสบายมาก งานเอกสาร ดูหนัง (DVD) ฟังเพลง
                  เล่น Website ทั่วไปก็เรื่อยๆ แต่จะหน่วงเวลาดู YouTube ที่ไฟล์ละเอียด/ใหญ่มากๆ

rate win7.jpg

สรุป ความพอใจก็ถือว่าคุ้มค่าครับ กับรุ่นเก่าๆ ที่ยังใช้ทำงานสร้างมูลค่าได้อีก
                  (แอบเสียวว่าจะใช้ Windows 7 แท้ที่ซื้อมาไม่ได้ ฮ่าๆ)

Comment

ใช้โปรแกรมอะไร OC Cpu หรอครับ ?

Comment

Originally posted by pogpuan View Post
                      ใช้โปรแกรมอะไร OC Cpu หรอครับ ?
                      เข้าไปปรับ BIOS สิครับท่าน ถ้าเมนบอร์ด ASUS ก็ AI Suite > Turbo V EVO ครับ
                      แต่ S478 ปรับในใบออสอย่างเดียวครับ ใช้ Turbo V ไม่ได้

Comment

มันร้อนครับตัวนี้ ถ้าจับลงบล๊อกน้ำได้ แรมดีๆหน่อย น่าจะลากได้เกือบแตะ 4 นะ

Comment

คอมพ์เก่าๆ ที่ผมเลิกไช้ไม่ไช่เพราะมันกากจนทำอะไรไม่ใด้นะ แต่คือพี่แกกินไฟเหลือเกิน -*- แถมเสียงดังอีกตังหาก

ยิ่งถ้าลากแบบ จขกท ด้วยแล้วไม่อยากคำนวนค่าไฟให้สยองเลย

Comment

จดเป็นความรู้ครับ คิดอยู่ว่า ทำไมพวกหนังต่างๆตั้งให้เล่นใน vga card ไม่ไ้ด้ มันชอบวิ่งไป on board ประจำ ที่แท้มันกิน CPU นี่เอง ^^

Comment

ผมก็ยังใช้งานคอมสเปคนี้อยู่นะครับ pentium4 socket478 3.4GHz ram 2GHz
                              แต่ของผมต้องไปถอยการ์ดจอตัวใหม่ เป็น HIS HD4670 agp
                              คราวนี้ล่ะเล่นไฟล์ hidef ได้เพลินๆทุกตัวเลย

Comment

Working...
                              X