Announcement

Collapse
No announcement yet.

[OMG] แรม"ชิปหาย"ในตำนาน@2.5GHz LinX max mem passed !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by soda1234 View Post
    RM 1600 c 7 8 7 ก็แรงได้ กับ IVY

แต่ทำไม PIS ไม่บูตเลย ทั้ง 2 คู่ มึนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มาก
    จากที่เล่นเทียบๆกันมา xdลากง่ายกว่าxeพอสมควรครับ

Comment

Originally posted by konlaos View Post
      จากที่เล่นเทียบๆกันมา xdลากง่ายกว่าxeพอสมควรครับ
      คู่นี้ก็ XDX PISมี XEY กับ XFG 3G-U มันคาใจอยู่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลย ตอนนี้เหลือ XD...ให้ลองอยู่คู่เดียว

Comment

OMG !! สะ สะ สุดยอดคร้าบ

Comment

Originally posted by soda1234 View Post
          คู่นี้ก็ XDX PISมี XEY กับ XFG 3G-U มันคาใจอยู่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลย ตอนนี้เหลือ XD...ให้ลองอยู่คู่เดียว
          ที่เหลืออยู่กับผมหมดเลยอิอิ ยังไม่ได้ลองเลย ยังไงผมขอเผาไปด้วยเลยนะครับ เพราะไม่เผาก็ลากไม่ไปอยู่ดี

Comment

Originally posted by konlaos View Post
            ที่เหลืออยู่กับผมหมดเลยอิอิ ยังไม่ได้ลองเลย ยังไงผมขอเผาไปด้วยเลยนะครับ เพราะไม่เผาก็ลากไม่ไปอยู่ดี
            ตามสบายเลยครับ

Comment

น้ำลายหก..........เลย

Comment

ลองเล่นแบบโหดๆดูบาง แต่ก็ได้แค่ 2400 แล้วก็ได้แค่โชว์กดเทสไม่ผ่าน แถมไฟสูงเลยเอาแค่นี้ จับเผากันต่อ

ท่าทาง Ivy จะชอบ XD.... มากกว่า XE....
                Last edited by soda1234; 27 May 2012, 20:01:32.

Comment

หลังจากเผาเล็กๆ เริ่มกดเทสเบาๆได้แล้ว ไฟลดลงมาได้นิดหน่อย แต่ยัง 1.8+

Comment

หลังจากเผาเล็กๆ เริ่มกดเทสเบาๆได้แล้ว ไฟลดลงมาได้นิดหน่อย แต่ยัง 1.8+

แค่นี้ก็สุดยอดแล้วท่านลดไฟลงได้อีกก็ยอดสุดแล้วครับ

Comment

มาแอบๆ ลงไว้หน่อย หลังจากที่ XDU คู่นี้ย้ายบ้านมา
                      กับ 3570K + M5G + CL7

Bus2400 CL7

Bus2500 CL7

Comment

ยอดไปเลยครับพี่กาแฟ อิอิ

Comment

IMC ของ Ivy นี่เล่นง่ายกว่า Llano พอสมควรครับ

กับ chip RAM ดีๆ วิ่งไปหมดแทบทุกตัว แต่ Timing จะสวยหรือปล่าวเท่านั่นเอง

Comment

มีฟันฉลาม RM 2x2 อยู่ 1 คู่ สงสัยต้องลองเอามาลากดูมั้งดีกว่า
                            แต่ของผมไม่เคยเผาเลย ยังสดๆอยู่เลย

ไว้จะมาขอคำชี้แนะมั้งครับ ใส่ แรมปืน 1866 กับ 890gx extreme3 มันก็เท่านั้นเอง
                            เพราะผมลากไม่เป็น 555+

Comment

แก้ปัญหา 2400 c 7 กับ Ivy ได้แล้ว เดี๋ยวไล่ลองแล้วจะเอาผลสวยๆมาให้ดูกันดีกว่า

Comment

ตอนนี้วางมือชั่วคราวครับพี่ รอดูอย่างเดียว มีแรมในมือแค่สองคู่ก็พอ อิอิ

Comment

Working...
                                X