Announcement

Collapse
No announcement yet.

OCCT แล้วหายเงียบ เปิดไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OCCT แล้วหายเงียบ เปิดไม่ได้

ทดสอบไปยังไม่ถึง 20 นาทีเลยครับ หายเงียบ คอมดับไป กดเปิดเครื่องใหม่ไม่ได้แล้ว ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไร แล้วอะไรน่าจะพังบ้างหรอครับ ใครพอจะมีวิธีแก้ขัดให้มันทำงานได้เหมือนเดิมหรือเปล่าครับ ?

PSU......???

Comment

Power Supply ลาโลกไปแล้วครับ

Comment

โปรแกรมนี้เถื่อนเอาเรื่องนะครับ
        ถ้า OC อยู่แล้ว แบบมากกว่าเดิมขึ้นใกล้ๆ 1GHz. หรือเกินกว่า
        เมนบอร์ดพังนะครับ นี่ผลงานของมัน บอร์ดผมเอง
        ทีแรกเทสต์โปรแกรมดังกล่าวแล้วมันดับไป แต่ไปเทสต์ซ้ำ ไม่ติดเลย ถึงรอบที่ 4-5 ควันมาเลย

Comment

ซัพพลาย ไม่ก็บอร์ด

Comment

โหโปรแกรมนี้เถื่อนมาก มันฟลูโหลด ทั้ง CPU+VGA RAM ด้วยหรือเปล่าครับเนีย

Comment

โหดร้าย อ่ะ พึ่งรู้น่ะเนี้ย ไม่กล้าใช้อีกแล้ว

Comment

งานเข้าแล้ว OCCT โหดครับ เคยดับดีที่เครียร์ไบออสแล้วใช้ได้(ไม่แน่ใจนะตอนผมดับผมทำแม่มทุกอย่างเลยให้มันฟื้น)เหมือนกันตั้งแต่นั้นไม่กล้าใช้เลย

Comment

Working...
                X