Announcement

Collapse
No announcement yet.

สถิติใหม่ Super Pi 1Mb & 32Mb ของประเทศไทยครับพี่น้อง... 25K @ 5.7xGhz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เฮ้อ...มาแบบนี้เค้าไล่มะทันนะตะเอง รอกันบ้างจิ 2 วิกว่าๆนี่ไล่กันขี้แตกเลยน่ะเนี๊ยะ ^^" แล้ว 5.8g อีก สงสัยลงไปอีก 2-5 วิ

ปล. นู๋ดิวเอา UD7 ไปรีด Pi อีกสักรอบม่ะครับ น่าจะลงอีกใช้ได้เลย

Comment

2500K + TX3 ตัน 5.2 LinX 73 Loop

Comment

Originally posted by jim_java View Post
        ได้แรงใจจากชาว OCZ ทุกท่านแล้วมีแรงฮึดเดี๋ยวให้ท่าน Audigy จัดอะไรแรงๆมาโชว์อีกดีกว่า..........หึๆ
        รอชมครับ เอาอะไรมาเล่นกันอีกดี....

Originally posted by wikorn View Post
        แรงจริงๆครับ
        ขอบคุณครับท่าน ^^"

Originally posted by thassanai View Post
        สวดยวด เมพขิงๆเลยงานนี้
        ขอบคุณครับท่าน ^^"

Originally posted by Sillycan View Post
        คุณดิวซุ่มมาแอบทำสถิติใหม่นี่เอง อิอิ
        จัดไปครับท่าน Can ไว้มีโอกาสคงได้เจอกันอีกครับ ^^"

Originally posted by ZoLKoRn View Post
        เฮ้อ...มาแบบนี้เค้าไล่มะทันนะตะเอง รอกันบ้างจิ 2 วิกว่าๆนี่ไล่กันขี้แตกเลยน่ะเนี๊ยะ ^^" แล้ว 5.8g อีก สงสัยลงไปอีก 2-5 วิ

ปล. นู๋ดิวเอา UD7 ไปรีด Pi อีกสักรอบม่ะครับ น่าจะลงอีกใช้ได้เลย
        UD7 เหรองับท่าน Performance 2D แหล่มใช่ไหม่ครับ ก็น่าลองนะครับ ^^" ส่วน 5.8Ghz นี่มันมาๆ หายๆ ไม่รู้เป็นยังไงเหมือนกันต้องลองกับบอร์ดอื่นดูอีกทีครับเพราะรู้สึกว่า 5.8Ghz Performance บางอย่างมันหายไป.... เหมือนดังแต่ท่อ ล้อไม่วิ่ง คงต้องหาโอาสรีดกันอีกทีครับ....

ปล.
        เอิ๊กๆ ยังไงอาทิตย์หน้าอย่าลืมส่ง weapon มาให้ด้วยนะครับ ^O^.... รอใจจะขาดแย้ว....

Originally posted by PatcharaCh View Post
        2500K + TX3 ตัน 5.2 LinX 73 Loop
        แรงเหลือๆ แล้วครับท่านถ้าใช้งานจริงๆ สุดยอด.... TX3 ซะด้วย...
        Last edited by Audigy; 11 Dec 2011, 11:18:46.

Comment

มิน่าล่ะวันนั้นถึงรีบไปแต๊ปต่อที่บ้าน

Comment

ใกล้ละ6.0g

Comment

แรงแบบนี้ต้องเอามาเล่นเกมปลูกผัก....อิอิ

Comment

Originally posted by jim_java View Post
                แรงแบบนี้ต้องเอามาเล่นเกมปลูกผัก....อิอิ
                Angry Bird Rio ครับ อิอิ... ยิงนัดเดียว ลิงตายยกฝูงครับ แรงจริงๆ

Comment

จัด 3D Mark แจ่มๆให้ชมหน่อยครับท่านดิว......อิอิ
                  Last edited by jim_java; 14 Dec 2011, 13:13:54.

Comment

3D แจ่มๆ แบบนี้รึป่าวครับท่านจิมมี่ ^^"

ปล. Warm Up Pi32 + CL6 รอไปก่อนครับท่านจิม ^O^...

Last edited by Audigy; 15 Dec 2011, 16:04:42.

Comment

Comment

รอของแรงอยู่ เมื่อไรจะมาซักทีนะ.....อิอิ

Comment

แรงขิงๆ I3 ผมยังลากได้แค่ 3.5 เอง ซิงค์เดิมๆ แรม 1333 ลากไป 1500 แต่ไม่ได้เพิ่มไฟ
                          ท่านเทพแห่ง OCZ ทั้งหลาย ตอบผมที ผมลากถึงเท่านี้แล้วทำไมเล่นเกมไม่สเถียร ครับ ใน BTF3 เห็นทุกคนวิ่งมั่วหมดแบบเน็ตช้าๆ แต่ลดลงมาก็เหมือนเดิมปกติ ผมควรจะต้องทำยังไงดีครับ แต่ผมใช้โปรแกรมลากในวินโดวส์น่ะครับ ไม่ได้ทำในไบออส ใช้โปรแกรม Turbo v evo ครับผม บอร์ด P7P55D I3 540 3.07GHz ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by deklnw2012 View Post
                            แรงขิงๆ I3 ผมยังลากได้แค่ 3.5 เอง ซิงค์เดิมๆ แรม 1333 ลากไป 1500 แต่ไม่ได้เพิ่มไฟ
                            ท่านเทพแห่ง OCZ ทั้งหลาย ตอบผมที ผมลากถึงเท่านี้แล้วทำไมเล่นเกมไม่สเถียร ครับ ใน BTF3 เห็นทุกคนวิ่งมั่วหมดแบบเน็ตช้าๆ แต่ลดลงมาก็เหมือนเดิมปกติ ผมควรจะต้องทำยังไงดีครับ แต่ผมใช้โปรแกรมลากในวินโดวส์น่ะครับ ไม่ได้ทำในไบออส ใช้โปรแกรม Turbo v evo ครับผม บอร์ด P7P55D I3 540 3.07GHz ขอบคุณครับ

ผมแนะนำให้ปรับ Config การ OC ใน BIOS เลยจะดีกว่าการใช้ Turbo V EVO นะครับ ความเร็ว i3 ระดับ 3.5Ghz ไฟ CPU ไม่ต้องยุ่งเลยครับ Auto ยังเหลือๆ

ถ้าให้เดาตอนนี้ท่านน่าจะปรับ Bclk ไปที่ 103Mhz x34 = 3.502Ghz ใช่ไหมครับ ส่วนไฟแรมถ้ายังเป้น Auto อยู่ลองปรับไปที่ 1.55 - 1.60 ดูสำหรับความเร็วแรมที่ 1500Mhz CL9 แค่นี้ก็เหลือๆ แล้วครับ

ปล. ถ้าได้รายละเอียดเครื่องครบมากว่านี้ น่าจะอธิบายได้ง่ายขึ้นครับ ^^"

Comment

Originally posted by Audigy View Post
                              ผมแนะนำให้ปรับ Config การ OC ใน BIOS เลยจะดีกว่าการใช้ Turbo V EVO นะครับ ความเร็ว i3 ระดับ 3.5Ghz ไฟ CPU ไม่ต้องยุ่งเลยครับ Auto ยังเหลือๆ

ถ้าให้เดาตอนนี้ท่านน่าจะปรับ Bclk ไปที่ 103Mhz x34 = 3.502Ghz ใช่ไหมครับ ส่วนไฟแรมถ้ายังเป้น Auto อยู่ลองปรับไปที่ 1.55 - 1.60 ดูสำหรับความเร็วแรมที่ 1500Mhz CL9 แค่นี้ก็เหลือๆ แล้วครับ

ปล. ถ้าได้รายละเอียดเครื่องครบมากว่านี้ น่าจะอธิบายได้ง่ายขึ้นครับ ^^"
                              อ่อ ผมไม่แน่ใจน่ะครับ พึ่งล้างเครื่องใหม่ ที่เซฟไว้หายหมด พอดีมีพี่เขา Team viewer มา O.C ให้น่ะครับ ผมก็ว่าจะทำเองในไบออสอยู่ รอถอย 212+ ก่อน สเป็คผมก็ I3 540 3.07 GHz M/B P7P55D RAM kingtion 4 GB 2x2 1333 แรมเปลือยๆไม่มีซิงค์ HIS HD 6850 (อันนี้ไม่เกี่ยว) แล้วก็ RaidMax rx-730ss ครับผม ช่วยแนะนำด้วยนะครับ พอดีไม่เคยทำ ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by deklnw2012 View Post
                                อ่อ ผมไม่แน่ใจน่ะครับ พึ่งล้างเครื่องใหม่ ที่เซฟไว้หายหมด พอดีมีพี่เขา Team viewer มา O.C ให้น่ะครับ ผมก็ว่าจะทำเองในไบออสอยู่ รอถอย 212+ ก่อน สเป็คผมก็ I3 540 3.07 GHz M/B P7P55D RAM kingtion 4 GB 2x2 1333 แรมเปลือยๆไม่มีซิงค์ HIS HD 6850 (อันนี้ไม่เกี่ยว) แล้วก็ RaidMax rx-730ss ครับผม ช่วยแนะนำด้วยนะครับ พอดีไม่เคยทำ ขอบคุณมากครับ
                                อ่อ......รีบดูไปท่านใช้ i3 1156 ตัวเก่าอยู่นี่เอง ผมนี่ตาถั่วจริงๆ...x_x รีบออกไปข้างนอกด้วย....

งั้นถ้าท่านถอย Sink ใหม่ก็ 4Ghz+ นิ่มๆ ครับ ส่วนเรื่องแรมผมว่าลองปรับไฟค้างไว้ 1.65V แล้วลากไป 1600 CL9-9-9-25 ครับ ถ้าลองเทสหรือเล่นเกมดูครับ

ได้เรื่องยังไงก็ว่ากันครับ ^^"

Comment

Working...
                                X