Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD FX-4100 ซัก อบ รีด พัดลมเดิมๆ ขอโชว์มั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผลเทส 3dmark06 อยู่ใหนครับ

Comment

Originally posted by kaka2012 View Post
      ผลเทส 3dmark06 อยู่ใหนครับ
      อยู่นี่แหละครับ ภาพแสดงผลไม่ได้ ให้คล๊กขวาเม้าส์ เลือก Show Picture ที่ภาพที่แสดงผลไม่ได้น่ะครับ ภาพมันก้อจะโผล่ออกมาเอง ขอมูลภาพ ในแฟ้มผมเยอะน่ะครับ

Comment

ผลแสดงชุดคำสั่งเพิ่มเติมของ AMD FX ครับ คือ สามารถ เปิดใช้ ชุดคำสั่ง SSE4 ได้ ซึ่ง เดิมมันจะมีใน SSE4.1 CPU Core2 รุ่น ใหม่ รุ่นเก่ามีแค่ SSSE3 น่ะครับ และ I3 5 7 น่ะครับ ซึ่งชุดคำสั่ง SSE4 จะใช้ CPU ประมวลผล 4 Core คือ 100% เลยน่ะครับ แต่เวลาเล่นเกมส์ มันจะทำงานเพียงแค่ 25-30% ซึ่ง มันเท่ากับใช้ CPU 1 Core ในการทำงานเท่านั้นแหละครับ และ CPU Phenom II ถ้าเปิดฟังค์ชั่น จะสามารถเปิดใช้ได้แค่ SSE2 เท่านั้นครับ ไม่สามารถเปิดใช้ฟังค์ชั่น ชุดคำสั่ง SSE4 น่ะได้ครับ
        Attached Files

Comment

ส.ค.ส ปีใหม่ วีดีโอ ใช้ SSE4 ของ AMD FX ทำภาพ พอใช้ได้ไหม

Comment

ส.ค.ส เพิ่มเติม

Comment

ดาบมังกรหยก 2009 ถ้าเทียบกับ ดาบมังกรหยก 2003
              ตรงกับบทประพันธ์ : ดาบมังกรหยก 2009 ตรงกว่า ดาบมังกรหยก 2003 มาก
              นักแสดง : ดาบมังกรหยก 2003 กินขาดครับ (เตียบ่อกี้ในดาบมังกรหยก 2009 ดูแล้วหน้าเหมือนดู๋เลย 55)
              ฉากเอฟเฟ็ค : ดาบมังกรหยก 2003 ดีกว่าครับ
              ความลื่นไหลของฉาก : ดาบมังกรหยก 2003 ลื่นไหลกว่า (ดาบมังกรหยก 2009 พยายามทำให้ตรงกับกิมย้งมาก แต่ถูกจำกัดแค่ 40 ตอน บางตอนมันดูห้วน ๆ (แต่ถ้าอ่านหนังสือนพรัตน์มาก่อนจะเข้าใจได้มาก) น่าจะทำเป็น 50 ตอนเหมือนมังกรหยก 2008)

Comment

ปีหน้าฟ้าใหม่ ถ้ามีอะไรทดสอบใหม่ จะมาแจกผลต่อนะครับ ปีนี้หวัดดี ขอบคุณมากครับที่ติดตามอ่านผลงาน

Comment

Working...
                X