Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 2600K + MAXIMUS IV EXTREME + ASUS GTX 580 DC II SLI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i7 2600K + MAXIMUS IV EXTREME + ASUS GTX 580 DC II SLI

แบบนี้พอใช้ได้หรือเปล่าครับ ขอคำแนะนำด้วย
    มีสิ่งหนึ่งครับที่ขอถาม
    ถ้าผมใช้ชุดระบายน้ำ จะสามารถ OC ได้มากกว่านี้หรือเปล่าครับ
    ดูจากรูปแล้วผมอัดไฟไปตั้งเยอะมันก็ไม่ได้ ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ASUS GTX 580 DC II SLI ครับ

SPEC

CPU : Intel Core i7-2600K Processor (8M Cache, 3.40 GHz)
    M/B : ASUS Maximus IV Extreme
    RAM : G-SKILL [ Trident ] F3-16000CL9D-4GBTD (2Gx2)
    HDD : WD Caviar Black WD1002FAEX SATA 6 Gb/s 3.5 Inch 7200 1 TB 64 MB
    VGA : ASUS GTX580 DirectCU II SLI
    SUPPLY : RAINMAX RX-1200AE
    COOLING : COOLER MASTER V8

OC @ 5.2 GHz

OC @ 5.2 GHz

OC @ 5.0 GHz

ยังต้อง OC ต่ออีกครับ

จัด LINX สักชุดซิครับท่าน

Comment

เมพ ขิงๆ

Comment

แรงแล้วครับ ฉลุยๆๆ

Comment

ทำไมเราคลิ๊กรูปแล้ว ไม่โชว์รูปใหญ่น้าาา

ต้องคลิ๊กขวาวิวอิมเมจ

Comment

แรงๆ ผ่านๆๆ

Comment

แรงๆเลย

Comment

ตอนนี้ได้ชุดน้ำมาแล้วครับแต่ยังไม่ครบครับ
                รออีก 3-5 วันครับ

Comment

แรง สุโค่ยเลยท่าน

Comment

"ถ้าผมใช้ชุดระบายน้ำ จะสามารถ OC ได้มากกว่านี้หรือเปล่าครับ"

ไปได้อีกครับถ้า CPU ไม่ตัน น่าจะตันอยู่ที่ประมาณ 5.33 ถ้าตันนะครับ ถ้ามันตันก็ 5.500

Comment

มีเรื่องถามครับ
                      CPU แต่ละตัวมันไม่เท่ากันใช่มั้ยครับ บางตัวก็ OC 5.2 GHz - 5.3 GHZ อีกตัว 5.4 GHz -5.6 GHz
                      มันเป็นแบบนี้ใช่หรือเปล่า และอีกอย่าง แรงดันไฟ ก็ใช้ไม่เท่ากันเวลาที่ OC เช่นตัวที่ซื้อมาใหม่ผมอัดไฟไปประมาณ 1.65 V ก็สามารถวิ่งได้ 5.45 GHz
                      ส่วนตัวที่ผมใช้อยู่อัดไฟที่ 1.7 V ยังดันไปไม่ถึง 5.3 GHz เลยครับ

Comment

เมพ โหด !!

Comment

Working...
                        X