Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<Kingbox DDR II 1066 Chip D9GMH>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นั่นสิ D9GMH เอ๋อกันหลายคนนะ ต้องถนอมมันหน่อยนะ

Comment

Originally posted by Antfield View Post
      ใช่ครับ Micron D9GMH เลื่องชื่อเรื่องแรมจอมเอ๋อ อัดเล่นครั้งคราวลากโชว์นะพอได้ แต่ใช้จริงแค่ 2.3V ยังมีเอ๋อได้เลย ให้ผมเลือก D9GMH กับ ชิป Promos ผมเอา Promos ครับ ถูกกว่าแม้จากลากได้น้อยกว่าแต่ก็ทนไฟ 2.5V แบบ 24/7ได้ ใช้งานจริงเลยกลายเป็นว่า Promos ทำงานที่บัสสูงกว่าได้ครับ

ปล. เท่าที่เคยจับ D9GCT,GMH,GKX ตัว GCT กับ GKX ผมยังไม่เจอเอ๋อนะ (แต่ GKX อยู่กับผมไม่นาน )
      ปล.2 ตอนนี้ใช้ Promos อยู่ แม้จะลากไปได้แค่ 1185 CL5 แต่ก็สบายใจสบายกระเป๋า
      กลับมาชอบ Promos เหมือนผมเลย เข็ดแล้วจริงๆกับ D9 ทุกรหัส ถ้าเจอไฟไปหน่อยมีเอ๋อแน่นอน ขนาดผมเล่นแรมเคลมได้ D9 ตลอดผมยังขายทิ้งเลย เคลมมันทุกอาทิตย์แบบนี้ไม่ไหวจริงๆ ได้เราจะโหลดบิททิ้งไว้วัน 2 วันดันใจเสาะมาตายก่อนซะงั้น หนังชมพูยังโหลดไม่เสร็จเต็มเลย เครียด!!!!

ปล. ตอนนี้ผมเล่น Gskill PK ชิพ Promos แล้ว เล่นอยู่ 1000 4-4-4-12 ไฟ 2.4 ก็เอาละ เปิดโหลดบิททิ้งไว้เป็นสัปดาห์ยังไม่เห็นมันจะเป็นไรเลย ดูหนังตาแฉะเลย
      Last edited by Amagin; 16 Oct 2007, 11:12:27.

Comment

Originally posted by Amagin View Post
        กลับมาชอบ Promos เหมือนผมเลย เข็ดแล้วจริงๆกับ D9 ทุกรหัส ถ้าเจอไฟไปหน่อยมีเอ๋อแน่นอน ขนาดผมเล่นแรมเคลมได้ D9 ตลอดผมยังขายทิ้งเลย เคลมมันทุกอาทิตย์แบบนี้ไม่ไหวจริงๆ ได้เราจะโหลดบิททิ้งไว้วัน 2 วันดันใจเสาะมาตายก่อนซะงั้น หนังชมพูยังโหลดไม่เสร็จเต็มเลย เครียด!!!!

ปล. ตอนนี้ผมเล่น Gskill PK ชิพ Promos แล้ว เล่นอยู่ 1000 4-4-4-12 ไฟ 2.4 ก็เอาละ เปิดโหลดบิททิ้งไว้เป็นสัปดาห์ยังไม่เห็นมันจะเป็นไรเลย ดูหนังตาแฉะเลย

Comment

Originally posted by Antfield View Post
          ใช่ครับ Micron D9GMH เลื่องชื่อเรื่องแรมจอมเอ๋อ อัดเล่นครั้งคราวลากโชว์นะพอได้ แต่ใช้จริงแค่ 2.3V ยังมีเอ๋อได้เลย ให้ผมเลือก D9GMH กับ ชิป Promos ผมเอา Promos ครับ ถูกกว่าแม้จากลากได้น้อยกว่าแต่ก็ทนไฟ 2.5V แบบ 24/7ได้ ใช้งานจริงเลยกลายเป็นว่า Promos ทำงานที่บัสสูงกว่าได้ครับ

ปล. เท่าที่เคยจับ D9GCT,GMH,GKX ตัว GCT กับ GKX ผมยังไม่เจอเอ๋อนะ (แต่ GKX อยู่กับผมไม่นาน )
          ปล.2 ตอนนี้ใช้ Promos อยู่ แม้จะลากไปได้แค่ 1185 CL5 แต่ก็สบายใจสบายกระเป๋า
          issabella ช่วยconfirmหน่อยครับว่าจริงหรือไม่

Comment

Originally posted by Tick View Post
            issabella ช่วยconfirmหน่อยครับว่าจริงหรือไม่

ไม่ทราบเหมือนกันครับ ผมมันก็แค่พนักงานขายครับ เห็นคนเรียกหา ตระกูล D9 กันเยอะ เราก็เลยสนองครับ แต่ที่ขายไป ก็ยังไม่เคยมีปัญหาอะไรนะครับ อาจจะจริงอย่างที่เค้าว่าก็ได้ แต่อาจจะเป็นเฉพาะขา ฮาร์ดคอร์ครับ เพราะเค้าลากกันสุดขีด ซอยถี่ๆแรงๆ มันก็มีอ่อนล้ากันบ้างละครับ

Comment

เอ่อ...ผมถามนิดหนึ่งท่านรอง ทำไมบอร์ดผมเช็คไฟมันได้ 1.90 เดิมๆล่ะท่าน แต่ท่านอื่น 1.80 ล่ะครับ

Comment

Originally posted by samutss View Post
                เอ่อ...ผมถามนิดหนึ่งท่านรอง ทำไมบอร์ดผมเช็คไฟมันได้ 1.90 เดิมๆล่ะท่าน แต่ท่านอื่น 1.80 ล่ะครับ

เอ๋ออออ.....ขอโทษทีนะครับท่านผมไม่เชี่ยวชาญเรื่องเทคนิคซะด้วยครับ..แต่วันก่อนท่านcaesarean เคยอธิบายให้ผมฟังครั้งหนึ่งแล้วนะครับ (จำไม่ได้ซะแ้ว้ว) .. แต่ผมคิดว่าของท่านก็ไม่ผิดปกตินะครับ มันเป็นเพราะอะไรซักอย่างนี่แหละครับ(แล้วมันอะไรละ-*-)..(เค้าอธิบายให้ฟังดันจำไม่ได้ซะง้านเง้อ )

Comment

โฮท่าน อ่านไปอ่านมา ง งู 2 ตัวเลย

Comment

Originally posted by samutss View Post
                    โฮท่าน อ่านไปอ่านมา ง งู 2 ตัวเลย
                    -.-
                    Attached Files

Comment

• มันแล้วแต่ mobo ของแต่ละคน จะ detect เจอที่เท่าไหร่หล่ะมั้งครับ ของผมก็ detect ที่ 1.9v เหมือนท่านอ่ะแหล่ะ

Comment

• Originally posted by itoe102 View Post
                        มันแล้วแต่ mobo ของแต่ละคน จะ detect เจอที่เท่าไหร่หล่ะมั้งครับ ของผมก็ detect ที่ 1.9v เหมือนท่านอ่ะแหล่ะ

Comment

• ผมไปดูคู่มือมา จากเว็ป kingbox ไม่เห็น ตัวไหนเป็น 8 layer เลยครับ ทุกตัว 6 layer อะ แต่ราคาน่าสนดี

Comment

• Originally posted by Birdcomloso View Post
                            ผมไปดูคู่มือมา จากเว็ป kingbox ไม่เห็น ตัวไหนเป็น 8 layer เลยครับ ทุกตัว 6 layer อะ แต่ราคาน่าสนดี
                            ครับ เฉพาะตัว 1066 ทุกตัวเป็น 8 layer ครับ(แต่ในเว็ปเค้าลง 6 ครับความจริงแล้ว 8 ทุกตัวครับ) ..........ส่วนตัว 533/667/800 เป็น 6 layer ทุกตัวครับ ลองหาซื้อใช้ดูครับ

Comment

• ูู^^

Comment

• ผมลองดูแล้ว ปรับ 510 กับแรม 4-4-4-12 แล้วเทส 32m 2 หัวแล้วเทส sp2004 ใช้ไปสักชั่วโมง ลองรีสตาทดู bios รีเซ็ตกลับค่าเดิม......เฮ้อเซ็ง....สงสัยบอร์ดไม่ไปแล้ว คงต้องหา p35 มาใช้บ้างแล้ว

Comment

Working...
                                X