Announcement

Collapse
No announcement yet.

i5 760 + Max III Ex + Ripjaws 8Gb + 570 DCII ชุดน้ำบ้านๆ@ 4.312

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i5 760 + Max III Ex + Ripjaws 8Gb + 570 DCII ชุดน้ำบ้านๆ@ 4.312

วันนี้กลับจากสอนบ่าย 3.30 ไม่มีไรทำ คอมชุดนี้ก็พึ่งไปซื้อมือ 2 เขามาได้ไม่ถึงเดือน มีใหม่อยู่อย่างเดียวคือการ์ดจอ GTX 570 DC II
    พอดีไปเห็นกระทู้ท่าน TWK. จัดแข่งขัน 3DMark05 @ OCZ Champions League เลยอย่างลงแข่งกับเขาบ้างเผื่อฟลุ๊ค คะแนนเราไปตรงเลขท้ายรางวัลที่ 1 แต่ กำ ของ กรรม เราอัพ Validate ไม่ได้ ฝากให้ท่าน TWK. อัพให้ก็ไม่ได้ ขอพี่เขาแค่ภาพปริ้นสกรีนได้ไหม พี่เขาบอก กฎก็คือกฎ พี่เขาเลยแนะนำให้ลงวินโดว์ใหม่ แต่เราก็เสียดายผลคะแนนที่ออกมา เลยเอามาโพสลงห้องนี้หน่อย อุตสาทำตั้งแต่ 4 โมงเย็นจนถึง 4 ทุ่ม กว่าจะไล่ไฟอะไรกันเสร็จ เหอๆ เรายิ่งมือใหม่หัด clock อยู่ พูดมากแล้วไปดูเลยแล้วกัน

System

cpu i5 760
    board Maximus III Extream
    Ram Ripjaws Gaming series F3-12800CL7D-8GBRH
    VGA Asus Gtx 570 DC II Pcb made in จีน
    pow Tt Toughpower 850 W
    ชุดน้ำ cooler master aquagate max (ผบ.บอกกลางเดือนหน้าจะซื้อชุด 8500 ให้ 55+)
    case haf 932

ไม่พูดมากดูภาพเอา

Pic

Ram ตัวนี้ ผมเล่นที่ 8-9-8-24 1T bus 1866 ไฟ 1.6
    ส่วน VGA ผมอัดไฟ ไปที่ 1.125 ขอบอกว่าตัวนี้ลากขนาดนี้ อุณหภูมิ ไม่ถึง 80 C

ส่วนอื่นๆ ดูตามรูปมีไรสงสัยถามในกระทู้ได้เลย

ถ้าไม่ชัดกดดูตัวล่างนะครับ ผมว่า Cpu ของผมน่าจะแตะ 4.4 ได้นะครับ

ปล. อยากไป แซนดี้ เหมือนคนอื่นเขาจัง
    Last edited by manfan; 1 Jun 2011, 09:01:59.

ตอนนี้ sandy 1155 คือ แพลทฟอร์ม ที่ปั่นคะแนนได้เยอะที่สุดในความเห็นผม

การ์ดจอตัวเดียวกัน ถ้าไปเสียบบน 1156 775 AM3 AM2+ คะแนนจะไม่พุ่งขนาดนี้

(ยกเว้นพวก980x 990x หรือพวก dual xeon)

Comment

เทพ

Comment

เลยกลางเดือนจนเข้าเดือนใหม่แล้วครับ

ผบ.ที่บ้าน อนุมัติให้ยัง ^^

Comment

แรง ๆ

Comment

Originally posted by DeadKnight View Post
            เลยกลางเดือนจนเข้าเดือนใหม่แล้วครับ

ท่าน manfan ปล่อย cpu + m/b ไปแล้วครับ

Comment

Originally posted by DeadKnight View Post

จัดเต็มไปนานแล้วครับ ดูได้ที่ห้อง Lin-x http://www.overclockzone.com/forums/...1#post30887424
              ตอนนี้ ผบ. อนุมัติให้จัดแซนดี้ต่อแล้วครับ ^^

Comment

Working...
              X