Announcement

Collapse
No announcement yet.

i3 540 กับบอร์ดบ้านๆ แรมบ้านๆ เชิญชมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i3 540 กับบอร์ดบ้านๆ แรมบ้านๆ เชิญชมครับ

i3 540 กับบอร์ดบ้านๆ แรมบ้านๆ เชิญชมครับ อยากไปอีกแต่บอร์ดคงไม่ไหวแล้วครับ

Intel Core I3 540

P7H55-M/USB3

Corsair XMS3 2x2 1600

Coolit + TT Fan

ลากไปลากมา ผลออกมาที่ 4.6Ghz เทส LinX Mem all ผ่านฉลุยๆครับ

UPDATE !! 19/1/54 @ 23.43 ยาวไปได้อีกนิด 4.72Ghz

ตอนนี้ของที่สั่งมาแล้วครับ คือเจ้า Gelid GC-Extreme นั่นเอง

คราวนี้มาดูครับว่าเจ้า GC-Extreme จะช่วยได้ขนาดไหนกัน

เดิมๆ ไม่ได้ทา อะไรทั้งสิ้น @ 4.6Ghz LinX 512 ปาเข้าไป 103c กันเลย
    http://image.ohozaa.com/show.php?id=...4d7fddec8709c9

มาถึงเจ้า Gelid GC-Extreme ที่ปาดกันแบบเต็มสตีม @ 4.6Ghz LinX Mem all ผลคือ Fullload หายไป 21c ดื้อๆครับ
    http://image.ohozaa.com/show.php?id=...6118e622ffa2a4

หลังจากเล่นไปเล่นมา นานหลายชั่วโมง จนได้เพิ่มมานิดหน่อย 4.72Ghz
    http://image.ohozaa.com/show.php?id=...03959db572ff11
    Last edited by ASK_HaO; 20 Jan 2011, 12:09:07.

CoolIT ขึ้นไป 103 เลยเหรอเนี่ย ผมว่ามันร้อนๆงัยชอบกล = ="

Comment

ซิลิโคน ไม่ได้ทาครับ -*-

พอดีหมดรอสั่งของอยู่ครับ

Comment

เวร กำ
        ไม่ทาซิลิโคลน *-*

Comment

Originally posted by ASK_HaO View Post
          ซิลิโคน ไม่ได้ทาครับ -*-

พอดีหมดรอสั่งของอยู่ครับ
          กำ...เล่นไปได้ไง กลัวพัง

Comment

แรงดีครับ แต่ผมว่าค่อยๆเล่นนะ อิๆ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
              แรงดีครับ แต่ผมว่าค่อยๆเล่นนะ อิๆ
              ผมก็กลัวๆ ต้องไปเคลมอยู่ครับ

-*-

สั่ง Gelid Extreme รออรับของอยู่ครับ

หวังว่า G-Ex จะช่วยเราได้ไม่มากก็น้อย ^ ^

Comment

ใจถึงมาก ซิลิโคนหมด จัดไปได้อีก

Comment

Originally posted by toi_125 View Post
                  ใจถึงมาก ซิลิโคนหมด จัดไปได้อีก
                  เรียกว่าใจร้อนดีกว่าครับ

ไม่ไหวรอ ของมาต้องจัดๆๆ

Comment

CPU ว่าแรงแล้ว ท่าน จขกท. แรงกว่า (แหม...ทำไปได้อิอิ)

Comment

เดียวพังไม่รู้ตัวอะ

เหรอะๆๆ

ขนาดวัดที่หลัง cpu เอาเทอร์โมตั้งก็ึ7o+ องศาเเล้วอะ

เมื่อเทียบกับน้ำ ใกล้จะเดือดเเล้วเนีย จะกินกาเเฟได้เเล้วอะ

น้ำเดือดที่ 100องศา

เเต่เนีย103 เอาไฟเช็คเผาดีกว่า

ใส่สะมั้งนะคับคิลิโคลนอะ

อะไรก็ได้ทาไปก่อนไม่ว่าจะดีหรือไม่ไดีอะ

พอของดีมาเเล้วค่อยเปลียน

3-6 เดือน ผมยังเปลียนครั้งหนึ่งอะ

4 คอร์ อุณหภูมป่าไปคอร์ละ 53+ทั้งนั้นอะ ยังไม่ได้ oc นะเนีย

Comment

Originally posted by Knotto View Post
                        CPU ว่าแรงแล้ว ท่าน จขกท. แรงกว่า (แหม...ทำไปได้อิอิ)
                        ทำไปแล้วสิครับ ฮิฮิ

Originally posted by Golf160 View Post
                        เดียวพังไม่รู้ตัวอะ

เหรอะๆๆ

ขนาดวัดที่หลัง cpu เอาเทอร์โมตั้งก็ึ7o+ องศาเเล้วอะ

เมื่อเทียบกับน้ำ ใกล้จะเดือดเเล้วเนีย จะกินกาเเฟได้เเล้วอะ

น้ำเดือดที่ 100องศา

เเต่เนีย103 เอาไฟเช็คเผาดีกว่า

ใส่สะมั้งนะคับคิลิโคลนอะ

อะไรก็ได้ทาไปก่อนไม่ว่าจะดีหรือไม่ไดีอะ

พอของดีมาเเล้วค่อยเปลียน

3-6 เดือน ผมยังเปลียนครั้งหนึ่งอะ

4 คอร์ อุณหภูมป่าไปคอร์ละ 53+ทั้งนั้นอะ ยังไม่ได้ oc นะเนีย
                        ขอบคุณครับ วันนี้ผมเลยไปจัด GC Exreme มาเรียบร้อย ผลที่ได้ก็เกินคาดครับ ขอบคุณครับ

Comment

ยาวไป ถึง 5Ghz มะไหร่ ได้ยิ้ม

Comment

Working...
                          X