Announcement

Collapse
No announcement yet.

Adata2000G v.2 @CL6 Bus2000 on System AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Adata2000G v.2 @CL6 Bus2000 on System AMD

สำหรับใครที่กำลังหาแรมที่ถูกคอกับAMDยังไม่ได้ ลองๆมาดูกันครับ

สเปกคร่าวๆ
    CPU:1090T
    MB:C4F
    RAM:Adata2000g v.2

LinX 0.6.4 Mem all 500Loop
    6-9-6-20 30 1T @2000 Vram 1.675

Cpu Z + EVEREST Ultimate Edition v.5.30.1900

สุดท้ายผมหวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อท่านที่กำลังมองหาแรมที่ไปกับ System AMD ณ เวลานี้
    Last edited by konlaos; 25 Sep 2010, 14:27:06.

Hyper pi 32M

รูปหน้าBiosพอจะเป็นแนวทางนะครับ
    Last edited by konlaos; 25 Sep 2010, 14:31:16.

Comment

ป๊าดดด... ซี๊ดดีจริงๆ ผมชอบชิปแบบนี้มากกว่า ชิป hyper บน PCB ของ Kingston HyperX อีก

เป็นผม ผมเลือก ADATA รุ่นนี้ดีกว่า... ไม่อยากออกมาพูดเกี่ยวกับ ชิป hyper บน PCB ของ Kingston HyperX

เด๋วจากที่ ไขว่คว้า หาซื้อ และ ตามหากัน มันจะกลายเป็น แห่ขายทิ้งกันหมด อิอิคับ

Comment

แจ่มสุดๆๆๆ สุดยอดครับ

Comment

ลองทดแรม 3:10 หน่อยสิ จะได้เป็นแนวทางให้คนเล่น 1055T ด้วย
          sigpic
          -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
          -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
          งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by tor_za View Post
            ลองทดแรม 3:10 หน่อยสิ จะได้เป็นแนวทางให้คนเล่น 1055T ด้วย
            เห็นด้วยๆ รอชมอยู่ อิอิ

Comment

3ต่อ10 cl6@2000Mhz คงไม่ไหวครับ แต่ 3ต่อ10 c7@2000 เห็นท่านต่อทำไว้ก็สุดยอดนะครับ

Comment

AMD ทด 1:4 ที่ 2000 น่าจะเป็นคนแรกที่เล่น 6-9-6 ผ่าน Linx MemAll 20 Loops คนแรก ใน OCZ อิอิ

เยี่ยมมากครับ

Comment

Originally posted by veza View Post
                  AMD ทด 1:4 ที่ 2000 น่าจะเป็นคนแรกที่เล่น 6-9-6 ผ่าน Linx MemAll 20 Loops คนแรก ใน OCZ อิอิ

เยี่ยมมากครับ
                  ขอบคุณครับท่านveza อิอิ เป้าหมายต่อไปคงจัด3:10 เพื่อ1055tบ้างแล้วครับ

ทด1:4 updateหน้าBiosแล้วนะครับ
                  Last edited by konlaos; 25 Sep 2010, 03:17:02.

Comment

แจ่มมากครับ

Comment

แหล่ม เเจ่ม เจิด จริงๆ

จดๆ เอาไง้เป็นแนว.....เผิ่อมี A-DATA ใช้กะเขาบ้าง

Comment

A-DATA ซื้อที่ไหนหรอครับ O_o!!

Comment

Originally posted by sabayjoo_ View Post
                          แจ่มมากครับ

Originally posted by iCab View Post
                          แหล่ม เเจ่ม เจิด จริงๆ
                          จดๆ เอาไง้เป็นแนว.....เผิ่อมี A-DATA ใช้กะเขาบ้าง
                          ตอนนี้กำลังปวดตับกับ3:10บัส2000 ได้เมื่อไหร่จะลงหน้าBiosนะครับ

Originally posted by sunsun View Post
                          A-DATA ซื้อที่ไหนหรอครับ O_o!!
                          มีหลายท่านนะครับที่ขายในOCZลองๆไปหาดู แต่ผมซื้อมาจากhttp://www.overclockzone.com/forums/...000g-4750-4850

Comment

ถ้าเป็น Intel จะทำได้ไหม 2000 C6 สำหรับแรมชุดนี้???

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                              ถ้าเป็น Intel จะทำได้ไหม 2000 C6 สำหรับแรมชุดนี้???
                              คงต้องรอขาIntelมายืนยันครับ เห็นมีบ้างท่านเอาไปใช้อยู่นะ

Comment

Working...
                              X