Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภาค2 กับ E3300 Ver.เกรียน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

CPU clock speed สูงขนาด 5G ++ ไหง HyperPI-32M ใช้เวลาตั้ง 19Mins ล่ะคับ???
    ทั่วไปแล้ว E3300@4Ghz++ ใช้เวลาประมาณ 15Mins เอง
    (เข้าใจว่าคลอกไปไกลขนาดนั้นแต่ Hy_PI32 น่าจะจบเร็วกว่านี้ จึงเกิดความสงสัยและถามออกไป คงไม่คิดว่าเป็นการป่วนนะคับ สนุกสนานกันคับ)

OK.
    Go on for the 1st of world record...Cheer up

Comment

Originally posted by superman9999 View Post

CPU clock speed สูงขนาด 5G ++ ไหง HyperPI-32M ใช้เวลาตั้ง 19Mins ล่ะคับ???
      ทั่วไปแล้ว E3300@4Ghz++ ใช้เวลาประมาณ 15Mins เอง
      (เข้าใจว่าคลอกไปไกลขนาดนั้นแต่ Hy_PI32 น่าจะจบเร็วกว่านี้ จึงเกิดความสงสัยและถามออกไป คงไม่คิดว่าเป็นการป่วนนะคับ สนุกสนานกันคับ)

OK.
      Go on for the 1st of world record...Cheer up
      ผมคิดว่า เกิดจากการ oc ในระดับๆสูง ทำให้ ระบบ อาจจะไม่เสถียน ก็เปนได้นะคับ

แรงใช้ได้เลย

Comment

ไม่ใช่ไม่เสถียรครับ น้องเค้ารัน 2หัวโชว์ความเสถียรครับ ดูดีๆครับ เทส2หัวเวลาย่อมช้ากว่า แถมไม่ได้ทวีคแรมด้วย เทพจริงๆ

เดี๋ยวขอตัวไปหาเหล็กน้ำพี้ มาตีเป็นบ้องอัดหนีอีกหน่อยดีกว่า^^

Comment

ตามมาแรงด้วยคน

Comment

เข้าใจคับ ทดสอบความเสถียร + แรมไม่เทพ
            แต่ในขณะที่แรมวิ่ง 531 และ CPU @5G++ เชียว
            H-PI ก็น่าจะเร็วกว่านี้อยู่นาา

พอดีว่าผมได้ลองจับๆเล่นๆ E3300 อยู่บ้างเมื่อ2เดือนก่อน
            งั้นลองเทียบผลกันคับ (Full load สูงสักหน่อย เพราะใช้ sink เดิม)

เราพยายามคล็อกกันมากมาย แต่แล้วกลับได้งานที่ช้าลง(ใช้ผลของ HyperPI32M)
            ก็ดูจะฝืนความรู้สึกไปสักหน่อยว่าไหมคับ เพราะสำหรับเราชาวOCZ ความเร็วและแรงงงคือเป้าหมายหลักของพวกเรา....Cheer up

Comment

Originally posted by superman9999 View Post
              เข้าใจคับ ทดสอบความเสถียร + แรมไม่เทพ
              แต่ในขณะที่แรมวิ่ง 531 และ CPU @5G++ เชียว
              H-PI ก็น่าจะเร็วกว่านี้อยู่นาา

พอดีว่าผมได้ลองจับๆเล่นๆ E3300 อยู่บ้างเมื่อ2เดือนก่อน
              งั้นลองเทียบผลกันคับ (Full load สูงสักหน่อย เพราะใช้ sink เดิม)

เราพยายามคล็อกกันมากมาย แต่แล้วกลับได้งานที่ช้าลง(ใช้ผลของ HyperPI32M)
              ก็ดูจะฝืนความรู้สึกไปสักหน่อยว่าไหมคับ เพราะสำหรับเราชาวOCZ ความเร็วและแรงงงคือเป้าหมายหลักของพวกเรา....Cheer up
              อัพรูปใหม่หน่อยครับ ชักเริ่มสงสัยเหมือนกัน

Comment

ชักเริ่มแคลงใจตัวเองเหมือนกัน

สงสัยต้องอัดอักสักรอบแล้ว

Comment

โอ้ เห็นรูปแล้วครับ สงสัยต้าต้องมีอะไรผิดพลาดแล้ว สังเกตุ ตอนเริ่มลูปต้าช้ามากๆ

งั้นสงสัยต้องลองใหม่จริงๆ^^

Comment

เอิ๊กๆจะอัดใหม่น่ะหาแรมได้ยัง

Comment

Originally posted by Chodose View Post
                      เอิ๊กๆจะอัดใหม่น่ะหาแรมได้ยัง

มะคืนจัดไปยกนึง

แรมบ้าน ทด 1:1 555+

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                        ยืมบ้องต่อด้วย
                        แรงกิงๆ ไม่เสียแรงที่เทรนมา เอิ๊กๆ
                        แรงจริงๆครับ สงสัยต้องได้เครมอีกรอบแนๆ

Comment

SP32MBx2 เป็นไงแล้วมั่งครับ

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                          ยืมบ้องต่อด้วย
                          แรงกิงๆ ไม่เสียแรงที่เทรนมา เอิ๊กๆ
                          อัดตรูดเกย์หรือยัง เห็นอยากลองไม่ใช่รึ ฮ่าๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                            SP32MBx2 เป็นไงแล้วมั่งครับ

อัดตรูดเกย์หรือยัง เห็นอยากลองไม่ใช่รึ ฮ่าๆๆๆๆ

ว่าจะลองอัดอีกรอบ น่าจะวันพรุ่ง ครับ

รอเกรียนแดกแมวมาเป็นสักขีพยานด้วยคนนึง แหะๆ

Comment

แรงมากๆ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                                ว่าจะลองอัดอีกรอบ น่าจะวันพรุ่ง ครับ

รอเกรียนแดกแมวมาเป็นสักขีพยานด้วยคนนึง แหะๆ
                                บอกทางร้านเค้าไว้ล่วงหน้าหรือยังครับ ว่าจะเอาบอร์ด DFi ไปเครม อิอิ...

Comment

Working...
                                X