Announcement

Collapse
No announcement yet.

i3 530 @ 900MHz ถอดพัดลม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i3 530 @ 900MHz ถอดพัดลม

เข้ามาห้องนี้เป็นครั้งแรกๆ อิอิ เลยลองเล่นดูครับ เห็นคนเขา Overclock มากันเยอะแล้ว ผมก็ลอง Undercolck ดูบ้าง

ว่างๆ เลยทำดู เครื่องที่ใช้ประจำเนี่ยครับ
    i3 530
    Kingston DDR3 2GB
    WD 500GB
    Evga GT 240
    Nox 530W

ลอง Undercock ลงไปที่ 900MHz แล้วถอดสายพัดลมอก (ซิงค์เดิม)

1.ลองเปิดเครื่องทั้งที่ถอดพัดลมไว้ 10 นาที

2.ใช้เครื่องนี้จริงๆ ไม่ได้โม้

2.ของว่าง -0-

3.ลอง HyperPi ดู 1M ใช้ 4 คอร์เลย (ถอดพัดลม)

4.เวลาที่ใช้ (นานโคตรๆ)

5.อุณภูมิหลัง HyperPi เสร็จ

6.เล่น OCZ ต่อ ทั้งๆ ที่ถอดพัดลม (ใช้โพสกระทู้นี้แหละ)

7.เสียบพัดลมกลับเข้าไป เย็นนนนนนนนนน

อิอิ ลองดูเล่นๆ นะครับ อาจจะไม่ Extreme เท่าใหร่ 55+

Last edited by mookDANG2008; 14 Apr 2010, 18:42:52.

เหอะ ๆ ประหยัดไฟดีนะท่าน แต่ไม่กลัวมันแต๊ปหรอ อิอิ

Comment

Originally posted by horse View Post
      เหอะ ๆ ประหยัดไฟดีนะท่าน แต่ไม่กลัวมันแต๊ปหรอ อิอิ
      ไม่นะ ผมใช้ไฟ 0.9V มา 2 อาทิตยืเต็มๆ ที่ 2.9GHz(เดิมๆ) ยังไม่มีวูบ แต่พอเล่นเกมเท่านั้นแหละ ดับ

ปล.ที่ไฟมันอยู่ 0.9 ผมไม่ได้ลองของนะ เมนบอร์ดมันเซ็ตามเป็น Defaut หลังจากผมแฟลชไบออส

Comment

ไปลดความแรงลงซะงั้น *-*

Comment

ไหงจับตัว D-Link ไปไว้ในเคสล่ะท่าน ฮ่าๆๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
            ไปลดความแรงลงซะงั้น *-*
            อิอิ มัน Overclock ยาก Underclock ดีกว่า 55+

Originally posted by iamcem View Post
            ไหงจับตัว D-Link ไปไว้ในเคสล่ะท่าน ฮ่าๆๆ
            กดไปดูตรงนี้ครับ ว่ามันเข้าไปอยู่ได้อย่างไร

Comment

แจ่มครับ เย็นดี ประหยัดพลังงานดีด้วย อิอิ

Comment

ลดVCore ได้อีก เย็นอีก

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                  ลดVCore ได้อีก เย็นอีก
                  อยากลดอยู่ แต่พอ HyperPi แล้วดับ

Comment

ต่อไป ถอด sink อิอิ

Comment

Originally posted by theix View Post
                      ต่อไป ถอด sink อิอิ
                      อย่างเลยท่าน เดี๋ยวผมงานเข้า

แค่ถอดพัดลมยังทะลุ 60 เลย

Comment

ดีครับ โลกร้อน

55+

Comment

Originally posted by mookDANG2008 View Post
                          อย่างเลยท่าน เดี๋ยวผมงานเข้า

แค่ถอดพัดลมยังทะลุ 60 เลย
                          +1 ครับ จัดเลยครับท่าน ^^

Comment

ถ้าถอดซิ้งค์มันจะเปิดติดไหมอ่ะ อยากรู้ๆ จัดๆ

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                              ถ้าถอดซิ้งค์มันจะเปิดติดไหมอ่ะ อยากรู้ๆ จัดๆ
                              เปิดติดครับ แต่ 100+

Comment

Working...
                              X