Announcement

Collapse
No announcement yet.

ได้ซิ้งค์ไหม่เมื่อวาน จับลากต่อสะเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ได้ซิ้งค์ไหม่เมื่อวาน จับลากต่อสะเลย

ได้ Shadow + พัดลม1ตัวมา จาก E7400 3.7 ที่กินไฟ 1.5+ โห กินไปไหน แล้ว Full load 71 เเม่เจ้า

เมื่อวานได้มันมา จับลากต่อสะเลย ผลออกมาดังนี้

อาจจะสังสัยครับว่าทำไม ไม่เอา 4G ไปเลยละ
    4G ของผมมันกินไฟมากกว่า 1.6อะดิ - -

แล้วไอบอร์ดนี่ มันมีไฟ1.6แล้วมันข้ามไป1.8แล้ว แล้วเมื่อลอง1.8 แค่เทส 5 วิ ก็ 80+แล้ว น่ากลัวๆ

เด่วมีความคืบหน้าอย่างไรจะมารายงานให้ทราบอีกนะครับ

UP DATE!!!!
    5/3/53 time 0.30

มาแล้วครับ ลุยต่อ
    1. CPU มันก็ยังม่ถึง 4สะที TT ไฟเท่าเดิมครับรีดสุดๆแระ คงต้องฝึกอีกหน่อยละครับ
    2. เปลี่ยนไดเวอร์การ์ดจอ เป็น 196.75 ช่วยได้เยอะพอสมควร
    3. ลากการ์ดจอ อีกนิดนุง

ผลออกมา แว้ววววววว

โห คะแนนไม่เคยเกิน 16XXX มาก่อน เลยรีบเอามาโชว์ อิอิ

ปล. เพิ่งสังเหตเห็นเหมือนกันว่า เวลาบนคอม(ล่างขวารูป)เท่ากันเลย 555 ฟรุกจริงๆ ไม่ได้จงใจเลยนะเนี่ย

มาต่อละกันครับ 2/5/2553 22.00

เชิญชม (คะแนนตก 555+)

Last edited by nutzaa12; 2 May 2010, 22:03:22.

แรงได้อีก
    ลาก VGA ด้วยจิ จะได้แรงๆ

Comment

โห ไฟมหาศาล ว่าแต่ ทำไมไม่ 4.00 อิๆๆๆ

Comment

อีกซัก 2 คลิ๊ก หล่อเลย
        ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
        ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
        ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
        sigpic

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          แรงได้อีก
          ลาก VGA ด้วยจิ จะได้แรงๆ
          แฟกมาแล้วครับ อิอิ อยากลากต่อเหมืนกัน แต่ไว้ว่างๆก่อนครับ เพราะช่วงนี้เพื่อนมาเล่นเกมที่บ้านเยอะ 555 กลัว ดับ กลาง วง

Originally posted by ps000000
          โห ไฟมหาศาล ว่าแต่ ทำไมไม่ 4.00 อิๆๆๆ
          4แล้วค้าง เหอๆ มันกินไฟมากๆเลยอะ 1.6ไม่ไหว บอร์ดมันข้ามไป 1.8เลยครับ สุกพอดี 555
          Last edited by nutzaa12; 1 Mar 2010, 19:02:12.

Comment

ง่ะยังไม่ถึง 4 เลย แบบนี้ต้องไปลงห้องโอเทคนิคแล้วให้เพื่อนๆช่วยชี้แนะครับ
            งั้นเขาจะเรียกว่า Extreme Zone หรอครับ อิอิ

Comment

ลองเปิดฟังชันของcpu ดูคับ แล้ว ลดแรมต่ำไว้ก่อน แล้ว ลาก ไปตามความใจ ให้สุดๆ

แล้วค่อยมาปรับแรมกันใหม่ แรงแน่นอน

Comment

แรงเป็ด...

Comment

ล่าสุด 196.75 เกือบทำผมร้อง 555+

Comment

ผมใช้ไฟ 1.8 ครับ E5200+EP31-DS3L
                    http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=917035

Comment

เอารูปเก่ามาให้ดูครับเล่นไว้นานแล้ว สมัยใช้E7300 ไฟเท่ากันเลย ตอนนั้นใช้ซิ้งเดิมด้วย อิอิ

Comment

อยากรู้ทำไม ที่ลองเมื่อวานคะแนนลดอะ - -

หรือว่าไม่เสถียรนะ ^^

Comment

ไฟ 1.8 มันเท่ากับสมัย P4 เลยนะ อิอิ

Comment

Originally posted by nutzaa12 View Post
                            ได้ Shadow + พัดลม1ตัวมา จาก E7400 3.7 ที่กินไฟ 1.5+ โห กินไปไหน แล้ว Full load 71 เเม่เจ้า

เมื่อวานได้มันมา จับลากต่อสะเลย ผลออกมาดังนี้

อาจจะสังสัยครับว่าทำไม ไม่เอา 4G ไปเลยละ
                            4G ของผมมันกินไฟมากกว่า 1.6อะดิ - -

แล้วไอบอร์ดนี่ มันมีไฟ1.6แล้วมันข้ามไป1.8แล้ว แล้วเมื่อลอง1.8 แค่เทส 5 วิ ก็ 80+แล้ว น่ากลัวๆ

เด่วมีความคืบหน้าอย่างไรจะมารายงานให้ทราบอีกนะครับ

UP DATE!!!!
                            5/3/53 time 0.30

มาแล้วครับ ลุยต่อ
                            1. CPU มันก็ยังม่ถึง 4สะที TT ไฟเท่าเดิมครับรีดสุดๆแระ คงต้องฝึกอีกหน่อยละครับ
                            2. เปลี่ยนไดเวอร์การ์ดจอ เป็น 196.75 ช่วยได้เยอะพอสมควร
                            3. ลากการ์ดจอ อีกนิดนุง

ผลออกมา แว้ววววววว

โห คะแนนไม่เคยเกิน 16XXX มาก่อน เลยรีบเอามาโชว์ อิอิ

ปล. เพิ่งสังเหตเห็นเหมือนกันว่า เวลาบนคอม(ล่างขวารูป)เท่ากันเลย 555 ฟรุกจริงๆ ไม่ได้จงใจเลยนะเนี่ย

มาต่อละกันครับ 2/5/2553 22.00

เชิญชม (คะแนนตก 555+)

ไอคอนรูปเกมสวยดีครับ ไม่ทราบว่าทำยังไง

Comment

^^^^^^^^^^

ใช้โปรแกรม IcoFX 1.6 ครับแล้วหารูปมาทำเลย ใช้ง่ายมากๆครับ ^^

ผมใช้2รูปคือ รูปกล่องซีดีกะรูปภาพเกมตัดแล้วแปะแล้วทำเอาครับ

Comment

Working...
                              X