Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6300 ธรรมดาๆ ที่ใช้ทุกวัน 24 Hr. ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Deschutes View Post
    ขอถามคุณ Tumzaa1234 ครับว่าความเร็วที่ท่านเอามาโชว์นั่นเสถียรหรือเปล่า รันSuperPI32Mสองหัวพร้อมกันผ่านมั๊ยครับ ผมถามในกระทู้ของท่านไปครั้งนึงแล้วยังไม่ตอบเลย อยากทราบเป็นข้อมูล ขอบคุณครับ
    อันนี้ เสถียร ครับ ใช้มา2วันติดต่อกันไม่มีปัญหาครับ

Comment

ผมเองก็อยากใช้งานที่เกิน 3 GHz เหมือนกัน

แต่ดีใจนะครับที่มีคนใช้ P5B แล้วลากไกล ใช้งานดีแบบนี้

Comment

สเปคนี้ OC ได้ไหมครับ

Core2 Duo E6300 7,590
        Gigabyte GA-965P-DS3 5,650
        ASUS EAX1600 Pro/TD/256MB 3,870
        RAMBO DDR2 800 MHz 512 MB 1,760 x2
        Seagate 80GB Serial ATA 2 1,920
        ASUS DRW-1608P3S 1,620

ทั้งหมดมัน 24170 บาท

Comment

ผมตอบคร่าวๆ นะครับ

บอร์ด Gigabyte GA-965P-DS3 รุ่นนี้ผมไม่เคยใช้ แต่เห็นหลายๆ ท่านใช้แล้ว Oc ได้ไกลมากครับ แต่เขาใช้กับ E6400 นะครับ แล้วตอนนี้เห็นว่า DS4 ราคาใกล้ๆ กัน กับ DS3 ยังไงลองตรวจสอบดูอีกทีนะครับ

อุปกรณ์อื่นๆ เท่าที่ดู ก็ดีหมดทุกอย่างครับ โดยรวมน่าจะ Work นะครับ ส่วน Oc ได้ไกลเพียงใด ก็ยังต้องพึ่งอุปกรณ์ระบายความร้อนที่ดีๆ ด้วย เพราะเท่าที่ใช้ E6300 มาพอสมควร
          เวลาที่เรา Oc สูงๆ แล้วถ้ามันไม่ร้อนเกิน 55 c ล่ะก็ ทำงานอะไรก็ผ่านหมดครับ แต่ถ้าเกิน 55-60 c แล้วล่ะก็ ไม่ต้องใช้งานเลยครับ และเรายังสามารถลดไฟ Vcore ได้อีก ก็จะทำให้เครื่องใช้งานได้ดีขึ้น

ดังนั้นแ้ล้วก็ลองดูนะครับ ถ้าซื้อแล้วอย่าลืมเอาผลมาลงหน่อยนะครับ มากน้อยไม่สำคัญ แต่สิ่งสำคัญคือข้อมูลที่แบ่งปันให้ผู้อื่นนะครับ

Comment

น่าลองทำ ผมก็ E6300 P5B เหมือนกัน

Comment

Comment

สู้ๆคับ อิอิ อัดเข้าไปอีก

Comment

การใช้งาน
                  งานหลักโหลดบิท งานรองเล่นเกมส์ แปลงหนังนิดหน่อย ดังนั้นจึงไม่แน่ใจว่าคิดถูกหรือเปล่าที่ซื้อชุดนี้ เพราะแพงมากๆ เลย และเมื่อเทียบกับ Sempron แล้ว ผมเองน่าจะกลับไปใช้แค่ Sempron ก็พอแล้วล่ะ เพราะว่าก็ไม่ได้ใช้งานหนักหนาอะไร แถมเกมส์ทุกเกมส์ที่เล่น ก็ไม่ต่างกันเลย ระหว่าง CPU ดีๆ กับ ถูกๆ
                  | ใช้งบไปไปทั้งหมดเท่าไหร่ล่ะกับอุปกรณ์ทั้งหมดที่เอามาโชว์?

Comment

จำไม่ได้ครับว่าหมดไปเท่าไร เพราะค่อยๆ ซื้อ

แต่นับเงินรวมๆ แล้ว ไม่น่าต่ำกว่า 40000 บาท มั๊ง เพราะนอกจากค่าของ แล้วยังมีค่าขอส่งอีก + อื่นๆ อะไรก็ไม่รู้ครับ

Comment

Working...
                    X