Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรเจคใหม่ "มันมาทีละชิ้น!"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรเจคใหม่ "มันมาทีละชิ้น!"

แบบว่าตอนนี้แรมมาก่อนครับ อิอิ

เดี๋ยว CPU (ตั้งใจไว้ว่าเป็น FX 60) MB (คงไม่พ้น DFI Ultra-D ถ้าหาได้) และ VGA (ตัวนี้ทีหลังสุด รอดู 8900GTS หรือ HD2950XT อีกที) จะค่อยๆทยอยมา

แรมตัวนี้จกมาจากบอร์ดมือสอง ในราคากิ๊บๆ 7000 บาทเท่านั้น (นึกถึงสมัยมันออกมาใหม่ๆสิ่ ราคามัน 18000 (450-500 ดอลล่า ที่ 40-43 บาท) เลยนะ เพราะคู่นี้อ่ะ 2GB)

บอกรายละเอียดแรมซักหน่อย

มันคือ Corsair TwinX2048-4400Pro V1.1 โดยที่มี Native CL 3-4-4-8 1T บัส 550 (275) ผมไม่แน่ใจว่าเจ้านี่เป็น Chip อะไรกันแน่ เพราะหาข้อมูลแล้ว มีทั้งบอกว่าเป็น Hynix D5 และ Samsung TCCD แต่ที่แน่ๆมันกดบัส 400 ได้ที่ 2-3-2-5 ด้วยล่ะ

ใครทราบช่วยบอกทีนะครับ = ='

ปล.
    มีแอบเปลี่ยนพันลมดูดหลังเครื่องนิดนึง พอดี Termaltake ตัวนี้มันวัดอุณหภูมิได้ สีสวยดี ก็เลยซื้อมา

ปล.2
    ต้องเปลี่ยนตำแหน่งพัดลมของ Hyper 6+ เพราะแรมมันสูง ชนพัึดลม = =' คงต้องแก้ด้วยการเปลี่ยนบอร์ดเป็น DFI เพราะแรมไปวางไว้ด้านบน
    Last edited by พีคุง; 8 Jun 2007, 01:16:02.

รอชมครับ

Comment

มันมาทีล่ะชิ้น แต่ล่ะชิ้น - -"

Comment

รอชมความแรงคับ

Comment

รอ ดู กาน ดี ก่า

Comment

รอด้วยคับ
            ไม่จืดแน่

Comment

ชิ้นที่สองมาแล้วคร้าบ

Comment

แรงอีก อึบๆๆ

Comment

ชิ้นเทพๆ

Comment

ดีจังท่าน ยังนั่งอัด 939 เหมือนผมเลย
                    รอ ddr4 ออก ถึงค่อยเปลี่ยนเครื่องใหม่

Comment

ผมรอ 8 Core ราคาไม่เกิน 1หมื่น ค่อยเปลี่ยน เอิ้่กส์

Comment

พี่ พี ใช้เครื่องนี้เล่นเนทอย่างเดียวช่ายปะ ^ ^

Comment

พี่พีขาย CPU ป่าว อิอิ ผมจะซื้อต่อ 5 5 5+

Comment

Originally posted by nazzzaa View Post
                            พี่พีขาย CPU ป่าว อิอิ ผมจะซื้อต่อ 5 5 5+
                            ได้ไงหว้า อุตสาจีบมาหลายวันแล้ว 4200+ เนี้ยะ

Comment

มารอชมความแรง จ้า
                              ดันไป

Comment

Working...
                              X