Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดกล่อง...ลองของใหม่ Core i7 975 แบบออนแอ๊...on Air

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดกล่อง...ลองของใหม่ Core i7 975 แบบออนแอ๊...on Air

สวัสดีครับ.... ได้จับกับเขาเสียทีกับ D0 Stepping อันเลื่องชื่อและแล้วก็ได้รู้ว่าของเขาดีจริงๆ !!! ลองมาดูกันครับ
    ว่ายกแรก ครั้งแรกเปิดซิงในแบบ on Air กับซิงก์เมพในเวลานี้จะได้สักกี่น้ำ

System...

Intel Core i7 975 (3910A346)
    Prolimatech Megahalem + NMB-MAT + ห้องแอร์ ~26 ํC
    GIGABYTE EX58-UD5P
    G.SKILL 2000C9 Trident
    ATI Radeon HD5870 3xCF
    Intel X-25M SSD
    Silverstone OP1000W Evo
    Windows 7 64bit 7600

Max Validation

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=832512
    2D Benched...

Pi1M@4810MHz

Pi32M@4703MHz ออนแอร์ก็ได้เห็น Sub 8min ได้เหมือนกัน

3D Benched... 2k3&2k5@4.6GHz, 2k6&vantage@4.5GHz

ขอบคุณครับสำหรับที่เสียเวลาติดตามชม แล้วพบกันอีกครั้งในแบบ -196 ํC เร็วๆนี้ !!!
    Last edited by ZoLKoRn; 18 Nov 2009, 10:48:08.

อู้ววว

Comment

แรง ว่าแต่ไม่ยักจะร้อนแฮะ เทสห้องแอร์หรอครับ

Comment

แรงดีครับ 3dmark คะแนน performance ออกดีมากเลยครับ

Comment

แรงดีครับ แถมไม่ร้อนด้วย

Comment

เย็นดีแฮะ

Comment

เย็นมาก ว้าก

Comment

ทั้งเย็นทั้งแรงครับ

Comment

จ๊ากกกกกกก 06 ได้ 3หมื่น!!! กาดจอ 5870 หรอครับ (เห็นแว้บๆว่า 3 GPUs)
                  Last edited by CJL999; 18 Nov 2009, 11:29:36.

Comment

920นี่ กว่าผมจะได้4.7ปลายๆแทบกระอักเลือด 975นี่อัดทีเดียว4.8ปลายๆเลย

Comment

อย่างแรง

Comment

ของเขาแรงจิงๆ o.O

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                          ขอบคุณครับสำหรับที่เสียเวลาติดตามชม แล้วพบกันอีกครั้งในแบบ -196 ํC เร็วๆนี้ !!!
                          อันนี้ จะรอคับ เอาสถิติ เวปนอก 3DMark03 200,000 ให้ได้นะคับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกๆความเห็นครับ

Originally posted by sophon View Post
                            แรง ว่าแต่ไม่ยักจะร้อนแฮะ เทสห้องแอร์หรอครับ
                            ห้องแอร์ครับ อุณหภูมิห้องประมาณ 26 ํC เปิดแอร์ที่ 24 ํC ครับ

Originally posted by CJL999 View Post
                            จ๊ากกกกกกก 06 ได้ 3หมื่น!!! กาดจอ 5870 หรอครับ (เห็นแว้บๆว่า 3 GPUs)
                            ใช่แล้วครับ 5870 3xCF แต่ลองเช็คดูในห้องนี้แหละครับคะแนนแรงกว่า 4 การ์ดที่เคยทำไว้อีกครับ

Originally posted by moopa View Post
                            920นี่ กว่าผมจะได้4.7ปลายๆแทบกระอักเลือด 975นี่อัดทีเดียว4.8ปลายๆเลย
                            เหอะๆ...แต่ราคาซิครับ ว่าแต่ถ้าไม่เอามา extreme ผมว่า 920 ของท่านเป็นอะไรที่คุ้มค่ามากๆ

Originally posted by sunsun View Post
                            อันนี้ จะรอคับ เอาสถิติ เวปนอก 3DMark03 200,000 ให้ได้นะคับ
                            โห๊ะๆ.... 200k สงสัยต้องหวังปฏิหารแล้วหละครับ หรือไม่ก็ถ้าโชคดีซีพียุวิ่งได้สัก 6GHz+ แล้วโอการ์ดได้ซัก 1300MHz รับรองว่า WR อยู่แค่เอื้อมแน่นอน ฮ่าๆ...ถ้าทำได้

ปล. แต่ตอนนี้น่าจะได้เห็นแค่ 2D Bench ไปก่อนครับเพราะมี LN อยุ่ไม่ถึง 10L เอาเป็นว่าอุ่นเครื่องลองซีพียุไปก่อน

Comment

ยังแรงได้อีกครับพี่ซอล รอดู SubZero

Comment

Working...
                              X