Announcement

Collapse
No announcement yet.

i7 920@4.4 บนลม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• i7 920@4.4 บนลม

i7 920@4.4 บนซิงค์ cmV8 อุณหภูมิ idle 47-51 full load 72-75 องศา บนไฟ 1.44 นิ่งๆเลย
    [IMG][/IMG]
    Last edited by จตุรพร; 2 Nov 2009, 00:01:45.

แหล่มเลยย

^^"

Comment

ลองแค่เบาๆก่อน เอามาให้เพื่อนๆดูกัน ความจริงมันไปได้ถึง 4.8

Comment

และอีกอัน[อันเก่า]
        [IMG][/IMG]

Comment

และสุดท้ายลืมบอกไป ใช้ซิงค์ cmV8

Comment

ใช้ window อะไรครับ ลอง ventage ให้ดูหน่อย

Comment

Originally posted by จตุรพร View Post
              ลองแค่เบาๆก่อน เอามาให้เพื่อนๆดูกัน ความจริงมันไปได้ถึง 4.8

อันนี้ยังแค่เบาๆ ใช่ไหมครับ งั้นเอาแค่ 4.4Ghz Test ด้วย Prime95,OCCT,... ให้ CPU ทำงาน 100% ทั้ง8 เทรด ลองทดสอบสัก 1 ชั่วโมง แล้วจับภาพมาให้ดูหน่อยสิครับ จะได้ดูความร้อน และความสเถียรครับ ไม่ได้ดูแค่ ตอน IDLE

โปรแกรม SUPERPI จับภาพตอนเทสที่ 1M มาดูความไวสิครับ , โปรแกรม HD TUNE ไม่ต้องก็ได้ครับ เราไม่ได้มา O.C. ฮาร์ดดิสก์กัน , โปรแกรมจับความร้อนใช้ coretemp หรือ Realtemp ครับ จะเห็นอุณหภูมิแท้จริง เพราะเป็นโปรแกรมที่ยอมรับกันทั่วโลก

แล้วคะแนน 3Dmark ล้อเล่นเป่า หมื่นหกพันกว่าเนี่ย เค้าหลักแสนน กันนะ
              Last edited by redsonic; 2 Nov 2009, 17:30:42.

Comment

ขอเสริมต่อจากท่านredsonicหน่อยคับ ไอที่ว่าfull load 72-75องศา ด้วยไฟVcore1.44@4.4Gโดยซิงค์ V8 เนี๊ย

ฟูลโหลดด้วยโปรแกรมอะไรหรือคับ ช่วยจับภาพ print screen ตอนเทสprime95 ขณะที่ซีพียูทำงาน100% ให้ดูหน่อยได้ไหมคับพร้อมด้วยโปรแกรม

realtempหรือcoretempวัดอุณหภูมิขณะเทส เอาแค่10นาทีก้อพอคับ

โดยส่วนตัวของผมนั้น ผมว่าซิงค์V8ไม่น่าจะรักษาระดับอุณหภูมิของ i7 @4.4G ด้วยไฟVcoreขนาด1.44 ไว้ที่75องศาได้ (ผมว่าไม่น่าจะเป็นไปได้)

เพราะเท่าที่ผมรู้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆในเวปนี้ที่เคยได้พูดคุยกับผมต่างก็รู้กันอยู่ว่าV8นั้นมันร้อนหรือมันเย็นเพียงใดขนาดท่านที่เล่นชุดน้ำราคาหมื่น+ขึ้นไปจะทำให้

full loadไม่เกิน75องศา@4.4G ด้วยไฟVcore1.44ยังต้องเซทกันอย่างดีเลยถึงจะทำได้

ถ้าหากซิงค์V8ทำได้ขนาดนี้พวกเล่นน้ำคงจะต้องขายชุดน้ำราคาเป็นหมื่นไปเล่นซิงค์V8กันหมดแล้วกะมัง

หากท่านทำได้จริงก็ช่วยจับภาพให้พวกผมดูเป็นบุญตาหน่อยจะได้ไหมคับ ช่วยจับprint screenขณะที่ cpu ทำงาน100%ด้วยโปรแกรมprime95

พร้อมโปรแกรมวัดอุณหภูมิcoretempหรือrealtempในขณะทดสอบด้วยนะคับ

Comment

มันใช้ ฟลูโหลดหรอครับ

ลองเปิด super pi 32m ซัก 4จอ ดูสิครับ

แล้วใช้ coretemp ดูความร้อนอะ อยากเห็นจัง

Comment

เดี๋ยวทุกท่านรอก่อนครับ เดี๋ยวผมจะทำให้ เออลืมบอกไป ของผม i7 920 week เทพ นะครับ 38XXX

Comment

จัดไปท่าน ของผมเคยได้ซีพียูดีๆเหมือนกัน

920

4.5 @ 1.40000V

น้ำนะ
                      Last edited by ps000000; 4 Nov 2009, 17:25:49.

Comment

Originally posted by จตุรพร View Post
                        เดี๋ยวทุกท่านรอก่อนครับ เดี๋ยวผมจะทำให้ เออลืมบอกไป ของผม i7 920 week เทพ นะครับ 38XXX
                        อืม ผมอยากจะถามว่าใครบอกท่านหรือคับว่าซีพียูของท่านมันเป็น weekเทพ

หากซีพียูของท่านเป็น weekเทพ จริงอย่างที่ท่านได้คุยไว้ทำไม @4.4G จ่ายไฟ Vcore มากถึง 1.44 หล่ะคับ

i7 920 D0ที่เป็นวีคเทพเนี๊ย @4.5G ด้วยไฟVcoreราวๆ1.4ถ้วนๆก็ Stableด้วยprime95ได้แล้วนะคับ

หากซีพียูของท่านเป็นweekเทพจริงอย่างที่ท่านคุยไว้ ช่วยจับภาพให้ผมดูหน่อยจะได้ไหมคับเอาแค่ 4.4G ด้วยไฟ Vcore1.40 ให้ Stable กับ prime95 ให้ดูหน่อยคับ

แล้วอย่าลืมจับอุณหภูมิให้ดูขณะเทสด้วยนะคับว่า ซิงค์V8 มันเย็นอย่างที่ท่านได้คุยไว้จริงๆ

ปล.ผมเดาว่าซีพียูของท่านมันเป็น week3850BXXX ซึ่งweekที่ผมเคยเห็นๆมาว่ามันเทพ มันมิใช่ตัวนี้(แต่หากท่านทำได้ตามที่ผมได้บอกไว้ข้างต้นก็ถึงจะพูดได้ว่าของท่านมันเป็นวีคเทพได้อย่างไม่มีข้อสงสัยคับ)

เท่าที่เห็นก็มี
                        3850AXXX , 3852AXXX
                        , 384XAXXX(บางตัว)

ส่วน week39xx บางตัวก็เทพคับ เช่น 3910AXXX
                        Last edited by moopa; 3 Nov 2009, 11:13:41.

Comment

ความรู้ทั้งนั้น
                          ข้าน้อยนับถือ

Comment

ระบบตรวจสอบเข้มข้นจริงๆ

รอฟังข้อมูลนะค้าบบบ

Comment

รอดูคับ
                              Last edited by moopa; 3 Nov 2009, 16:16:37.

Comment

Working...
                              X