Announcement

Collapse
No announcement yet.

I7 920 D0 @4.2 Ram 1600 CL6 บนลมเบาๆ ในเคส CM690

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• I7 920 D0 @4.2 Ram 1600 CL6 บนลมเบาๆ ในเคส CM690

วันนี้ ผมทำผลเทส I7 920 D0 @4.2Ghz Ram bus 1600 CL 6-7-6-18
    ทดสอบในเคส CM690 ซึ่งมีพัดลมระบายความร้อนในเคสเพียงตัวเดียว (กำลังจะหาซื้อมาเพิ่มครับ เหลือช่องใส่พัดลม 12 cm อีก 2 ตัว 8 cm บาง หลังชิฟเซตอีกตัว)
    ซิงค์ที่ใช้ทดสอบคือ MegaHalem + 2 fan CM CFM90

อุณหภูมิห้อง 32 องศา อุณหภูมิเคสคงมากกว่าภายนอกนะ อิอิ.... ทดสอบนาน 1.35 ชั่วโมง ด้วยโปรแกรม Prime95 ครับผมไม่แหล่ม ไม่แรง ลองชมดูกัน ติชมหน่อยนะครับ

ปล.ขอขอบคุณท่าน moopa ที่พาผมมา ณ จุดนี้ งิงิ[IMG][/IMG]
    Last edited by redsonic; 30 Oct 2009, 20:42:58.

แรงครับ ไฟ1.3เองแฮะ

Comment

ไฟต่ำดีจัง แจ๋วไปเลยคร๊าบบบ

Comment

Originally posted by moopa View Post
        ไฟต่ำดีจัง แจ๋วไปเลยคร๊าบบบ
        ยังแอบอยากไป บัส 2 พัน CL8 ตะหงิดๆ ครับ งิงิ

Comment

Originally posted by Talent`aOn View Post
          แรงครับ ไฟ1.3เองแฮะ
          ขอบคุณครับ

Comment

85C REDLINE แล้วครับ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
              85C REDLINE แล้วครับ
              ครับ ขอบคุณที่เตือนะครับ งิงิ....ผมว่าจะใส่พัดลม 12 เซน ด้านบนอีกสองตัว และก็ 8 เซนบาง ด้านข้างอีก 1 ตัว ดูดลมร้อนออกซะหน่อยแล้วครับ

ปล.ทั้งเคสใช้แต่พัดลม ของคูลเลอร์มาสเตอร์ 2000 รอบ CFM90 อะครับ มันเงียบดี งิๆ
              Last edited by redsonic; 30 Oct 2009, 23:35:46.

Comment

อยากได้ D0 มาเล่นบ้างจัง ไฟมันน้อย ไปได้ไกลดี
                ..
                ..
                .

Comment

Originally posted by hinosuke View Post
                  อยากได้ D0 มาเล่นบ้างจัง ไฟมันน้อย ไปได้ไกลดี
                  ..
                  ..
                  .
                  ครับ สอยลอย แล้วมาเข้าคลับด้วยละ

Comment

Working...
                  X