Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดตัว i7-860 จับคู่ P55-UD4P มากะคู่หู HD4890 CF แบบบ้านๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดูแล้วอดใจไหวหรือท่าน? ^
    ของท่านนี้เค้าแรงจริงๆๆ

Comment

มารอดูผล อิอิ

Comment

มาแล้วผลเทสอัตราการซดไฟของ System นี้ตามลายเซ็นต์

ตอนปิดเครื่อง

ตอนเปิดเครื่องไว้เฉยๆ ไม่ได้ทำอะไรเปิดแค่ Bit

Full Load 3DMark Vantage

ตอน Idle กับ Full Load อัตราการกินไฟสูงสุดจะ +- ไม่เกิน 5 ( เล็งกล้องเตรียมถ่ายเฉพาะตอนที่มันขึ้นมาสูงสุดเท่าที่จะเก็บภาพได้ )
        แต่ตอนกินไฟต่ำสุดของ Idle และ Full Load จะ +- ประมาณ 30-50 วัต แล้วแต่ฉากของ 3DMark Vantage

ต้องขอขอบคุณท่าน wikorn มากๆครับที่กรุณาให้ยืมเครื่องวัดไฟหรือ Watt Meter

Comment

จองหน่อย

Comment

หน้า 2 ยัง

Comment

Last edited by Peter-C; 24 Oct 2009, 20:48:28. Reason: Bios Config

Comment

ถ้าจะเล่นที่ 4.2 ลด Bus ลงเหลือ 200*21 ไฟ Cpu 1.45-1.475 VTT 1.36-1.39
                เล่นที่ 4.0 ลด ตัวคูณเหลือ 20*200 ไฟ Cpu 1.375-1.425 VTT 1.36-1.39

นอกนั้นเหมือนเดิมหมด

ปล. Bios F4r หาโหลดได้จากที่นี่ครับผม http://forums.tweaktown.com/f69/giga...st-bios-28441/
                Last edited by Peter-C; 24 Oct 2009, 20:59:33.

Comment

กี่หน้าจะหน้า 2 -*-

Comment

อีกนิด

Comment

งง เหอๆ
                      Last edited by Peter-C; 24 Oct 2009, 20:49:56.

Comment

600 นี้มันรวม ปั้มเข้าไปด้วยเปล่าครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          600 นี้มันรวม ปั้มเข้าไปด้วยเปล่าครับ
                          ไม่รวมครับ ปั๊มน้ำผมต่อตรงกับไฟบ้านครับผม

Comment

ท่านครับ...ตรง Load-Line Calibrate นะครับ ท่านเลือกเป็น Mode 2 นะครับจะช่วยเรื่องไฟ droop ได้
                            เยอะมากเลยครับ แล้วก็ CPU PLL แนะนำว่า Auto เป็นดีที่สุดครับ และถ้าเทสๆไปแล้วจอวูบเป็นสีเทาๆหรือเป็นสี
                            พื้นๆสีอื่น หรือไม่ก็จอพริ้วๆก็ให้ลองเพิ่งไฟ PCH ขึ้นนิดหน่อยประมาณ 1.1xx ลองดูนะครับ ส่วนไฟอย่างอื่นผมปล่อย
                            Auto หมดครับ

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                              ท่านครับ...ตรง Load-Line Calibrate นะครับ ท่านเลือกเป็น Mode 2 นะครับจะช่วยเรื่องไฟ droop ได้
                              เยอะมากเลยครับ แล้วก็ CPU PLL แนะนำว่า Auto เป็นดีที่สุดครับ และถ้าเทสๆไปแล้วจอวูบเป็นสีเทาๆหรือเป็นสี
                              พื้นๆสีอื่น หรือไม่ก็จอพริ้วๆก็ให้ลองเพิ่งไฟ PCH ขึ้นนิดหน่อยประมาณ 1.1xx ลองดูนะครับ ส่วนไฟอย่างอื่นผมปล่อย
                              Auto หมดครับ
                              อ่อ ตรง LLC ผมมีแค่ Enable กะ Disable อะครับ ตอนแรกก็เปิดอยู่นะครับแต่พอดีไปอ่านบอดนอกมาเห็นเค้าบอกว่าปิดตรงนี้จะช่วยเรื่อง Scoket ละลายได้นิดหน่อย ก็เลยปิดอะครับ
                              ส่วนไฟ PCH เด๋วจะลองไปเพิ่มดูครับ PLL นี่ไม่ค่อยได้เล่นมันเท่าไหร่เลย - -

ส่วนพวกตัว REF ถ้าใส่ Normal มันจะ 0.75 หมดอะครับ แต่พอเป็น Auto มานลดเหลือ 0.72 ก็เลย ปรับแค่ normal อะครับ

ยังไงเด๋วจะลอง Auto ดูครับ ขอบคุณครับผม

Comment

อ่า..งั้นแสดงว่า UD4 ไม่เหมือนกับ UD6 พอดีว่าไม่เคยได้จับนะครับตัว UD4 ท่านต่อเขาเป็นคนทดสอบ แต่ถ้าเป็น
                                UD6 มันจะมีให้เลือก 2 โหมดนะครับ แต่โดยรวมแล้วค่าต่างๆก็เหมือนกันที่มีให้ปรับ

Comment

Working...
                                X