Announcement

Collapse
No announcement yet.

E3200 ครั้งแรกครับช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E3200 ครั้งแรกครับช่วยแนะนำทีครับ

เพิ่งไปถอยE3200 มาหลังจากปล่อยE8400ออกซะที

ลากได้แค่นี่อะครับ 12*250 ถ้า 12*266 บูทไม่ขึ้นทันที ควรปรับแต่งค่าไหนในไอออสมั้งครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ แนบรูปมาด้วย

ควรปรับเปลี่ยนค่าไหนดีึีครับ

แล้วทำไมตรงรูป สัญญาลักษณ์ผมไม่เห็นสวยเหมือนของคนอื่นเลยครับ เหมือนในกระทู้นี้อะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=574112

Comment

ทดแรมมาเป็น 1 ต่อ 1 แล้วเพิ่มไฟ CPU ไปอีกเป็นซัก 1.425 เพิ่มบัสเป็น 333 ดูก่อน หรือ จะลดตัวคูณเป็น 10 แล้วใช้บัส 400

Comment

Originally posted by Ammer View Post
        ทดแรมมาเป็น 1 ต่อ 1 แล้วเพิ่มไฟ CPU ไปอีกเป็นซัก 1.425 เพิ่มบัสเป็น 333 ดูก่อน หรือ จะลดตัวคูณเป็น 10 แล้วใช้บัส 400

แบบนี้หรือเปล่าครับ

ถ้่าใช่ก็คือ ตอนนี้ บัส 333 ใช่ไหมครับ

ผมลองทำแบบ 10* บัส400 มันบูทไม่ขึ้นอะครับ

แล้วระหว่าง 12*333 กับ 10*400 10*400 น่าจะดีกว่าใช่ไหมครับขอบคุณครับ

Comment

ตั้ง spd เป็น 2.0 น่าจะบูตติดครับ วิ่งบัส 100% เลย น่าหามาเล่นน๊ะเนี่ยของดีราคาถูก

ส่วน cpu-z คิดว่าของกระทู้นั้นเวออร์ชั่นเก่ามันยังไม่รู้จัก cpu เลยหล่อเทพเลยแปลงร่างเป็น C2D

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
            ตั้ง spd เป็น 2.0 น่าจะบูตติดครับ วิ่งบัส 100% เลย น่าหามาเล่นน๊ะเนี่ยของดีราคาถูก

ส่วน cpu-z คิดว่าของกระทู้นั้นเวออร์ชั่นเก่ามันยังไม่รู้จัก cpu เลยหล่อเทพเลยแปลงร่างเป็น C2D

ตั้ง spdเป็น 2.0 แล้ว บัสแรมไป 400*10 บูทไม่ขึ้นเลยครับ - -''

ตอนนี้ได้ 350*12 อยู่อะครับ

Comment

มันคงทนบัสสูงๆไม่ค่อยไหวมั้งครับ เท่านี้ก็แรงแล้วครับ

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
                มันคงทนบัสสูงๆไม่ค่อยไหวมั้งครับ เท่านี้ก็แรงแล้วครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ

ตอนนี้ 12*333 ดีกว่าครับ เพื่อความปลอดภัย

Comment

โอว สำหรับ celeron +บอร์ด คู่นี้ถือว่า คุ้มแล้วครับ

Comment

แรงดีจริงๆครับ

Comment

อัดไฟเข้าไปอีก
                      เลข 4 เห็นอยู่รำไร

Comment

คือไฟเลือกสักเท่าไหร่ดีครับ

ตอนนี้เลือก 1.425 แต่มาดูในcpuz มันอยู่ที่ 1.39xเองอะครับ

เท่าไหร่ถึงปลอดภัยกะcpuไม่ไหม้อะไรงี้ครับ

Comment

ปลอดภัยแล้วครับเท่านั้น

Comment

มันชอบไฟ ใส่ไปอีก อิอิ

แรม 1:1 ไฟ 1.45-1.5

Comment

Working...
                            X